ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิเคราะห์เหรียญหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ  (อ่าน 1320 ครั้ง)

ออฟไลน์ space

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนท่านสมาชิกช่วยดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ แท้ไหมครับ แล้วเหรียญของหลวงพ่อมีพุทธคุณด้านไหนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นั่งพาน ฉลองอายุครบ 6 รอบ ปี ๒๕๓๗      ผมว่า สวยแท้ครับ
เหรียญรุ่นร่มเย็น  จัดสร้างในปี ๒๕๓๗        ผมว่า สวยแท้ครับ
สุดท้าย เหรียญนั่งหมู ปี ๒๕๒๕               ผมว่า สวยแท้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 06:03:40 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมเห็นด้วยกับ ท่านโจร ครับ สวยแท้แน่นอน  :016:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ ท่านโจรสลัด และท่านmawin_14 มากนะครับที่ช่วยวิเคราะห์  แล้วพอทราบไหมครับว่าเหรียญของหลวงพ่อมีพุทธคุณด้านไหนบ้าง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสกวัตถุมงคลได้ดีทุกด้านจริงๆ ครับ คล้องไว้ติดคอไว้ไม่เสียทีแน่นอน

ทุกรุ่นล้วนมีประสบการณ์ทั้งเมตตาคงกะพัน ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ ความเชื่อส่วนบุคคล ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
มีโค๊ดส่วนมากจะหาปลอมยากครับ แท้ชัวร์ครับ 3 องค์นี้  :001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณความคิดเห็นทุกท่านมากนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ชอบเหรียญนั่งหมูปี 25 ครับ...

....อยากได้ไว้บูชาบ้างจัง.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั้นไม่ใช่แต่คงกะพันนะครับ เมตตาสุดๆ :016: :015: