ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อยันต์ หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม จ.อยุธยา  (อ่าน 4259 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมื่อวานได้ไปกราบหลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม ครับ ได้บูชาเสื้อยันต์มา 1 ตัว ท่านเมตตาจารเสื้อยันต์ให้เป็นพิเศษด้วยครับ

...รับชมภาพชุดเต็มได้ใน GOTO อยุธยา วัดพิชัยสงคราม วัดศาลาปูน วัดเจดีย์แดง วัดหน้าต่างนอก วัดบ้านแพน จากท่านโจรสลัดนะครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วยครับพี่เอ็กซ์ งดงามมากเลยนะครับ แหมแอบไปเที่ยวอีกแล้ว

มีลอยจารด้วยสุดยอดเลยอะครับ 
ผมว่าที่ตัวพี่เอ็กซ์นี้  ก็เสื้อยันต์ดีๆติดอยู่ที่หนังแล้วอะครับ  :095:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เสื้อยันต์+รอยจารคาถามหาอุด เยี่ยมมากท่านพี่ :015:

ชอบยันต์พระนารายณ์จัง :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2552, 06:35:03 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เยี่ยมครับพี่เอ็กซ์ เสื้อสวยไม่แพ้วัดบางพระเลยนะครับ

จะรอชม Goto อยุธยาครับ  :001: 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
หลวงพ่ออุดมเป็นพระที่มีเมตตาจิตสูงมากครับ  ท่านเมตตาต่อพุทธศาสนิกชนทุกคนเสมอเท่าเทียมกัน 

ผมชอบลายจารของท่าน  อักขระสวยงามดีครับ  เห็นลายจารของหลวงพ่ออุดมแล้วก็อดนึกถึงลายจารของพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่นไม่ได้ครับ  ท่านมีลายจารที่สวยงามเข้มขลังเป็นอย่างยิ่งครับ   :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่ออุดม ท่านเมตตามากครับ ได้พบท่านมายิ้มแย้มตลอดเลยครับ

อากาศหนาวเหน็บแต่อุ่นกายและใจเมื่อได้พบหลวงพ่อ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยค่ะพี่เอ็กซ์ งามมากค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :054:

ท่านเอ็กซ์ สักยันต์เต็มหมดทุกตารางนิ้ว  :095:
ตอนนี้เลยหันมาสะสมเสื้อยันต์ ไว้บูชาแทน ใช่มั้ยคะ  :016:

ไปเที่ยวกันสามหนุ่ม ไม่ชวนบ้างเลยนะ

:093:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2552, 11:29:35 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ลายงดงามมากเลยค่ะพี่เอ็กซ์ :016:
ยินดีที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ด้วยนะคะ :001:
จริงอย่างที่พี่นาวบอกเนอะยันต์ตามเนื้อตัวเต็มไปหมดแล้ว
คงต้องสะสมเสื้อเพิ่ม :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
มีจารเพิ่มพิเศษด้วย ยอดจริงๆครับ"ack01"...{^_^}...