ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง-หนุมานหลวงพ่อพูล  (อ่าน 3903 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตะกรุด หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง อยุธยา อย่างที่เห็นเป็นดอกสีดำ พุทธคุณ ด้านคงกระพัน เหนียวสุดยอด
หนุมานหลวง หลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อม นครปฐม ที่จริง ตามที่เจ้าของเล่าให้ฟังเป็นเนื้อสัมฤทธิ์ แล้วเอาไปชุบเงิน ผมเห็นว่าสวย เลย ขอมาพุทธตามที่ท่านผู้เป็นเจ้าของเดิมเล่าว่า ขจัดปัดเป่าสิ่งไม่ดี เรื่องรัก เรื่องเมตตา เรื่องบู๊ อยู่ในตัวนี้หมดเลยชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2552, 11:55:23 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง-หนุมานหลวงพ่อพูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 08:12:14 »
ขอบคุณพี่ชลาด้วยครับ  แค่นี้ก็คงกระพันสุดยอดแล้วครับ    :001:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง-หนุมานหลวงพ่อพูล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 06:13:04 »
วันนี้ผมไปมาครับหลวงพ่อท่านอยู่พอดีเลยครับผมบูชามา2ดอกครับดอกดำท่านพรมน้ำมนต์สุดยอดครับ หลวงพ่อจำลองท่านพูดใส่ขึ้นมาก(ดอกสีแดงครับ)ลูกศิษย์หลวงพ่อถามผมว่าบ้านอยู่ไหนผมก็ตอบกรุงเทพครับ ผมก็บอกว่าตะกรุดดอกดำให้น้องชายเอาไว้ใช้ครับลูกศิษย์หลวงพ่อบอกดีๆ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 08:21:04 »
ท่านคนนี้ นำของดีมาไห้ชมอีกแล้ว
สุดยอดไปเลยคับท่านน :053: :053:
ไงก้อขอบคุนนะคับที่เอามาไห้ชม :016:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 11:14:06 »
ผม ก้อ อยากได้ สัก ดอกอ่ะครับ

ว่าแต่ ไปเช่ามาเพื่อบ้างรึป่าว
อิอิอิ

มีโอกาส จะได้ไป นะคับ

:054:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 01:02:14 »
ชอบหนุมานอ่ะ
ของ หลวงพ่อพูล ระวังปอมเยอะนะคับแต่สวยดี
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 09:36:01 »
สักยันต์...แขวนตระกรุดอันเข้มขลังกับหนุมานเชิญธง...โอ้โห...ท่านพี่... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ