ผู้เขียน หัวข้อ: รูปรอยสักของรุ่นพี่ ที่สักมาจากหลายๆวัด  (อ่าน 8026 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
รูปรอยสักของรุ่นพี่ ที่สักมาจากหลายๆวัด ก็ มารวมกันก็เป็นรอยสักที่สวยครับเชิญผม

การสักหลายที่ก็ข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน ผมขอพูดถึงแต่ข้อดีนะครับ ตามความคิดผม วัดแต่ละวัดสำนักแต่วัด ย่อมมีวิชาเอกแต่ต่างกัน ความสวย ลายเส้นก็ไม่เหมือนกันแล้วแต่คนชอบ แต่มีอย่างหนึ่ง ใกล้เคียงกัน นั้นคือสอนให้ทุกคนเป็นคนดี สามัคคี เคารพผู้อื่น ไม่ใช้วิชาทำร้ายคนอื่น การมีคุณธรรม อยู่ในศลีในธรรม รู้จักตัวเอง และสอนให้เป็น ลูกผู้ชาย ไม่ใช่แค่เกิดมามีเพศชายครับ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2552, 02:05:14 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากๆคับท่าน... :015:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามดีครับ

เต็มเลยครับทั้งหน้าทั้งหลัง
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ศุภชัย

• ตติยะ
รูปรอยสักของรุ่นพี่ ที่สักมาจากหลายๆวัด ก็ มารวมกันก็เป็นรอยสักที่สวยครับเชิญผม

[img]http://img199.imageshack.us/im
     การสักหลายที่ก็ข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน ผมขอพูดถึงแต่ข้อดีนะครับ ตามความคิดผม วัดแต่ละวัดสำนักแต่วัด ย่อมมีวิชาเอกแต่ต่างกัน ความสวย ลายเส้นก็ไม่เหมือนกันแล้วแต่คนชอบ แต่มีอย่างหนึ่ง ใกล้เคียงกัน นั้นคือสอนให้ทุกคนเป็นคนดี สามัคคี เคารพผู้อื่น ไม่ใช้วิชาทำร้ายคนอื่น การมีคุณธรรม อยู่ในศลีในธรรม รู้จักตัวเอง และสอนให้เป็น ลูกผู้ชาย ไม่ใช่แค่เกิดมามีเพศชายครับ ครับ
เห็นด้วยครับ  ทุกสำนักทุกอาจารย์ล้วนสอนให้ลูกศิษย์ส่วนใหญ่เป็นคนดีทั้งสิ้น   นี่แหละคือจุดหมายที่มีค่าสูงสุดของการสักยันต์

ออฟไลน์ monnaq

• ตติยะ
  • The GooD Guy ^.~
ลายสักของรุ่นพี่สวยงามมากๆ.....คราวหน้้าถ้ามีแบบนี้อีกเอามาให้ดูอีกนะค่ะ
 :015: :015: :015: :015: :015: :015: :015: :015: :015: :015: :015: :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
งดงามสวยสุดยอดครับพี่น้องครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
ไม่มีคำพูด มีแค่ 2 คำ อยากจะบอก ว่า สุดยอด คับท่านน :053: :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดจริงๆครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
งดงามจริงๆหาที่เปรียบมิได้ อยากไปสักบ้างจังคับ อ.เหน่ง อยู่แถวไหนคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
คนเดียวมีลายยันต์หลายวัดหรือคนเดียวลายยันต์วัดเดียว..แต่หลายคน :062:
หากคนเดียวมีลายยันต์หลายวัดพอถึงวันไหว้ครูคงมีเหนื่อยมั่งล่ะครับงานนี้
แล้วของคนไหนสักของวัดบางพระมั่งครับอยากจะเชยชมมั่งเข้ามาเว้บวัดบางพระเจอรอยสักวัดบางพระแล้วสบายใจดีครับ :002:

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
งดงามจริงๆหาที่เปรียบมิได้ อยากไปสักบ้างจังคับ อ.เหน่ง อยู่แถวไหนคับ
เข้าได้หลายทาง แต่เข้าทาง สุขุมวิท 93 ง่ายสุด เข้าไป100 เมตร ก็จะมีรถกระป๋อง ค่ารถ 6 บาท ลงตรง ซอยพึ่งมี  50/24
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 04:58:33 โดย ปาท่องโก๋ »

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ลายสักสวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
สวยดีครับ
ขอบคุณ สำหรับรูปภาพ
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
แบบนี้ป่ะครับที่เรียกตัวเองว่าศิษบางพระ

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว