ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอาบน้ำมนต์ สะเดาะเคราะห์คะ  (อ่าน 27592 ครั้ง)

ออฟไลน์ coco

• ทุติยะ
  • **
  • "ธรรมย่อมรักษาผู้มีปกติประพฤติธรรม"
 :001:หนูเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เองคะ เพิ่งเคยเข้ามาในเวปนี้ รู้สึกน่าสนใจมากคะ วันนี้อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน หนูอยากอาบน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์ ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระนี่ท่านจะทำให้ได้รึเปล่าคะ รบกวนด้วยคะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากอาบน้ำมนต์ สะเดาะเคราะห์คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 08:04:21 »
ยินดีต้อนรับนะครับ ที่วัดบางพระไม่แน่ใจไม่น่าจะมีนะครับ รอสมาชิกท่านอื่นมาชี้แนะนะครับ    :089:

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากอาบน้ำมนต์ สะเดาะเคราะห์คะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 09:39:36 »
แม่ผมเคยพาไปที่วัดเสาหิน ตรงพระรามเจ็ดอะครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 09:57:01 »
ยินดีด้วยนะครับ...... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:10:32 »
 จะไปวัดให้พระอาจารย์ที่นับถืออาบให้ หรือจะไปเอาน้ำมนที่วัดมาเองก็ได้ครับ
เช่นวัดบางพระ ก็ไปขอใส่ขวดมา แล้วให้พ่อกับแม่(ท่านก็คือพระอรหันในบ้านเรา) อาบให้ก็ได้ครับ

ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:11:00 »
ตอนเด็กๆผมเคยไปกับแม่นะครับอาบน้ำมนต์สะเดาะเคราะแต่ไม่ใช่วัดบางพระครับ
วัดอะไรไม่แน่ใจแต่อยู่ในนครปฐมครับผู้คนมากมายเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:16:21 »
ยินดีต้อนรับนะครับ

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:32:03 »
ที่พอทราบครับ

๑ หลวงพ่อจิต วัดบ้านเลือก ครับ เคยเห็นที่วัดท่านมีให้อาบครับ เตรียมเสื้อผ้าไปเปลี่ยนด้วยนะครับ  อันนี้เคยเจอน้องผู้หญิงหน้าตาดีคนหนึงอาบๆอยู่อ้วกออกมาเหม็นมากกก ครับ
๒ วัดโบสถ์  ที่วัดท่านมีให้อาบครับ     อันนี้เคยเห็นคนอาบแต่ไม่เคยอาบ
๓ หลวงปู่เปรื่อง วัดบางจาก  ไปกราบท่านและขอน้ำมนต์ได้ครับ (กลับไปอาบที่บ้าน)  หรือจะให้ท่านพรมให้เป็นมงคลยิ่งนัก     ตอนนี้ที่วัดมีน้ำมนต์จากโบสถ์ร้อบกว่าปีด้วยครับ   อันนี้แนะนำไปกราบและทำบุญกะหลวงปู่ครับ ทางวัดกำลังสร้างพระใหญ่ด้วย

ครับ

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 09:17:55 »
อ.แก้ว(มณี) สายทองดี แต่ต้องไปก่อนเที่ยง เตรียม ธูป เทียน(ขี้ผึ้ง) 2 บาท แล้วก็เตรียมเสื้อผ้าไปเปลื่ยน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 09:32:07 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ..

ที่วัดบางพระ เท่าที่เคยเห็น หลวงน้าติ่งอาบน้ำมนต์ให้ศิษย์ที่คุ้นเคยเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจนะครับว่า อาบน้ำมนต์ให้ทั่วไปหรือเปล่า

ต้องลองสอบถามดูนะครับ  ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย ก็พอเห็นบ้าง ครับ

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 11:14:48 »
วัดประสิทธิเวช นครนายก คลอง13 คัรบ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 11:37:39 »
หลวงพ่อสิริ  วัดตาล  นนทบุรีครับ

ท่านเก่งเรื่องน้ำมนต์มากครับครับ

(ตอนท่านเป็นเณรได้รดน้ำมนต์ให้  จอมพลสฤษดิ์ ธนะรัชต์  ด้วยครับ)

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 12:27:43 »
ถ้ามีเวลาลองไปแช่น้ำมนต์อาจารย์อั๊บ วัดท้องไทรดูสิครับแต่แช่นาน 3 ชั่วโมง หรือหลวงพ่อบอกว่าถ้าโดนของให้ไปวันพระตอนกลางคืนของจะออกจากตัวไวครับ

• ทุติยะ
  • **
  • "ธรรมย่อมรักษาผู้มีปกติประพฤติธรรม"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 01:23:02 »
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ  :090:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 01:51:33 »

ที่วัดบางพระ เท่าที่เคยเห็น หลวงน้าติ่งอาบน้ำมนต์ให้ศิษย์ที่คุ้นเคยเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจนะครับว่า อาบน้ำมนต์ให้ทั่วไปหรือเปล่า

ต้องลองสอบถามดูนะครับ  ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย ก็พอเห็นบ้าง ครับ

เคยเห็นหลวงพี่ติ่ง ทำพิธี ที่หน้ากุฎิ
และเคยถามพี่จัน+พี่หนุ่ม เขาบอกว่า หลวงพี่ติ่ง จะทำพิธีอาบน้ำมนต์
เฉพาะ ช่วงขึ้นปีใหม่ เท่านั้น
ส่วนข้อมูลอื่นๆ จะเป็น วัน เวลาไหน ไม่ทราบ เป็นเรื่องที่น่าติดตาม
ลองสอบถามดู ที่ กุฎิหลวงพี่ติ่ง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 04:50:37 »
ถ้ามีเวลาลองไปแช่น้ำมนต์อาจารย์อั๊บ วัดท้องไทรดูสิครับแต่แช่นาน 3 ชั่วโมง หรือหลวงพ่อบอกว่าถ้าโดนของให้ไปวันพระตอนกลางคืนของจะออกจากตัวไวครับ

หลวงปู่อั๊บรึเปล่าครับ     :062:   

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 07:34:50 »
:001:หนูเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เองคะ เพิ่งเคยเข้ามาในเวปนี้ รู้สึกน่าสนใจมากคะ วันนี้อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน หนูอยากอาบน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์ ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระนี่ท่านจะทำให้ได้รึเปล่าคะ รบกวนด้วยคะ

ขอเจริญพรยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดวัดบางพระ
         ถ้าต้องการจะอาบน้ำมนต์สามารถมาที่วัดบางพระได้ จะให้หลวงพี่ติ่ง หรือหลวงพ่อสำอางค์ (เจ้าอาวาส) ก้ได้ทั้งนั้น
มาในช่วงเช้าไม่เกินเที่ยงและเตรียมผ้ามาผลัดด้วย
         หรือหากว่าไม่สะดวกจะมาวัดบางพระ จะไปอาบวัดไหนก็ได้ทั้งนั้น ถ้าการอาบน้ำมนต์แล้วสามารถทำให้สบายใจได้ ส่วนที่ว่าจะสะเดาะเคราะห์ได้หรือไม่ ก็อยู่ที่การกระทำขอเราเป็นหลักครับ ว่าถูกต้องตามหลักศีลเพียงใด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 12:33:29 »
(-/\-)  :050: ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งมากคะ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 10:29:56 »

ตามนั้นเลยครับ เคยเห็นแต่ศิษย์ที่คุ้นๆนะครับ แต่ก็น่าลองไปวัดไปขอท่านดูนะครับ ถ้าจิตใจศรัทธาและตั้งใจ ลองของหลวงพี่ท่านดูนะครับ หลวงพี่ท่านอาจจะเมตตาให้

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 11:04:45 »
ส่วนการสะเดาะเคราะห์ ถ้าคิดแบบผมคือ บูชาพระราหู ปล่อยสัตว์ที่จะตายเช่นไปที่เขียงซื้อปลาที่เขาจะทุบหัว หรือตัวอะไรที่เขาจะฆ่าไปปล่อย แล้วอธิษฐาน ก็ช่วยได้ - ถือศีลวันพระหรือวันพฤหัสบดีก็ช่วยได้ งดเนื้อสัตว์หรือน้อยสุด ก็ช่วยได้

(นะโม3จบครับ)
แล้ว ท่องคาถาประจำวันเกิดก่อนกี่จบตามระบุ

(คาถานี้ผมเขียนไม่ถูกแต่อ่านออกเสียงตามผมก็ใช้ได้แล้วครับ)
(แล้วจึงขึ้นคาถาบบูชาดวงชาตาของหลวงพ่อเดิม )
นะโมเม สัพพะเทวานัง สัพพะคะระหะ จะเทวานัง สุริยันจะปะมุนจะถะ สะสิภุมโม จะเทวานัง
วุทโธลาภังพะวีสะติ ชีโวสุกะโรจะมะหาลาภัง โสโรราหูเกตุจะมะหาลาภัง สัพพะทุกขังวินาสันติ
สัพพะโรคะวินาสันติ สัพพะพะยะวินาสันติ ลักคะนาอะหังวันทามิสัพพะทาสัพพะเทวามังปะลายันตุ
สัพพะทาเอเตนะมังคะละเตเชนะ สะทาโสตถี ภะวันตุเม

ก็จะค่อยๆดีขึ้นแทบเห็นผลไวมากๆลองดูครับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2552, 11:06:02 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็