ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่สะดวกไปที่วัดแต่อยากบูชาตะกรุดของวัด ต้องทำอย่างไรครับ  (อ่าน 1919 ครั้ง)

ออฟไลน์ reefkorat

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือผมอยู่จังหวัดนครราชสีมาไม่มีรถไปที่วัดครับแต่ว่าอยากบูชาตะกรุดหนังเสือของทางวัดมาเป็นที่พึ่งทางใจครับตอนนี้เจอแต่เรื่องร้ายๆครับเลยอยากจะหามาบูชาตัวผมเองก็นับถือ ลพ เปิ่นมากครับ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับหรือมีทางเดียวคือไปที่วัดครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตามเวปที่ประกาศเช่าน่าจะใช้ได้มั้งคับ...

ยังไงต้องถามผู้รู้อีกทีคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือใจจริงอยากจะไปบูชาที่วัดด้วยตัวเองมากๆแต่ก็ไม่สามารถไปได้เลยครับ ติดทำงาน+ไม่มีรถยน+ไม่มีเวลาขึ้นรถไปต้องดูแลทางบ้านด้วยครับ!!

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถ้าไม่สะดวกไปที่วัดแต่อยากบูชาตะก&
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 09:56:01 »
มาวัดบางพระดีกว่าครับ ถ้ามาได้ก็จะดีมากๆ ได้ของดี ของแท้กลับบ้านครับ

บ้านผมอยู่นนทบุรี แต่นานๆ สักครั้งจะไปวัดบางพระ แต่ไปแล้วรับรองได้ของดีติดไม้ติดมือกลับบ้านอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2552, 10:05:13 โดย ขุนแผน »

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือต้องดูแลที่บ้านทุกวันเลยครับช่วงนี้ คนในบ้านก็ไม่ค่อยสบาย เกิดเรื่องร้ายๆเยอะมาก คือแทบจะไม่มีเวลาเลยครับไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรครับ ทางวัดไม่รับการบูชาทางช่องทางอื่นเลยหรือครับ ?

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เช่าหาจากทางเว็บพระเครื่อง หรือจากที่อื่นโปรดระวังนะครับ
เครื่องรางมันบ่งชีชัดไม่ค่อยได้หรอกนะ ว่ามันแท้หรือมันปลอม
เงินคุณแท้ คุณก็ความจะได้ของแท้ไว้บูชานะครับ
เรื่องที่คุณบอกว่าร้ายๆ เครื่องรางก็ไม่ได้ช่วยคุณได้เสมอไปหรอกครับ ถ้าคุณไม่มีบุญเก่าเลย

ปัญหาต้องแก้ที่ต้นเหตุแห่งปัญหา
ทำบุญไว้เยอะๆนะครับ ตักบาตรทำบุญ สวดมนต์ทำสมาธิ สร้างฐานให้ตนเอง
แล้วค่อยขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ให้ช่วยปัดเป่าเคราะกรรมทั้งกลายให้เบาบางลงนะครับ
บุญเป็นของพึ่งได้ครับ

ถ้าอยากได้วัตถุมงคลของวัด เช่าที่วัดดีที่สุดครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ลองติดต่อ ผู้ดูแลระบบ เขาอาจจะมีเมตตา จัดส่งให้  (หวังว่าอย่างนั้น)

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
เมื่อตอนงานทอดกฐินปี 50 รุ่น 2 พยักค์ 2 บารมี(ขออภัยถ้าจำผิดและขออภัยถ้าเขียนผิด เพราะภาษาไทยไม่แข็งแรง)ผมเคยเช่าของวัดบางพระแล้วให้ส่งทางไปรษณีย์ครับ

แต่ตอนนั้นทางวัดลงโฆษณาหนังสือพิมพ์ข่าวสดนะครับว่าจะมีบริการส่งทางไปรณีย์

ลองงานสัก 1 วัน ไปที่วัดนะครับ  อยากเช่าอะไรก็เช่าเลยครับมีให้เลือกมากมาย

หรือไม่ก็ฝากญาติ ๆ หรือเพื่อนที่ไว้ใจได้เช่าไปฝากก็ได้ครับ(หมายถึงคนที่คุณรู้จักคุ้นไว้ใจได้นะครับ)

แต่ไปวัดด้วยตัวเองดีกว่าครับมีวัตถุมงคลมากมายและก็ไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ด้วยก็ดีครับ

วัตถุมงคลของทางวัดก็ราคาไม่แพงเลยครับสามารถหาบูชาได้

[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
เมื่อตอนงานทอดกฐินปี 50 รุ่น 2 พยักค์ 2 บารมี(ขออภัยถ้าจำผิดและขออภัยถ้าเขียนผิด เพราะภาษาไทยไม่แข็งแรง)ผมเคยเช่าของวัดบางพระแล้วให้ส่งทางไปรษณีย์ครับ

แต่ตอนนั้นทางวัดลงโฆษณาหนังสือพิมพ์ข่าวสดนะครับว่าจะมีบริการส่งทางไปรณีย์

ลองงานสัก 1 วัน ไปที่วัดนะครับ  อยากเช่าอะไรก็เช่าเลยครับมีให้เลือกมากมาย

หรือไม่ก็ฝากญาติ ๆ หรือเพื่อนที่ไว้ใจได้เช่าไปฝากก็ได้ครับ(หมายถึงคนที่คุณรู้จักคุ้นไว้ใจได้นะครับ)

แต่ไปวัดด้วยตัวเองดีกว่าครับมีวัตถุมงคลมากมายและก็ไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ด้วยก็ดีครับ

วัตถุมงคลของทางวัดก็ราคาไม่แพงเลยครับสามารถหาบูชาได้

แก้ไขบรรทัดนี้นะครับ    ลองงานสัก 1 วัน ไปที่วัดนะครับ  อยากเช่าอะไรก็เช่าเลยครับมีให้เลือกมากมาย

แก้เป็น  ลองลางานสัก 1 วัน ไปที่วัดนะครับ  อยากเช่าอะไรก็เช่าเลยครับมีให้เลือกมากมาย

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
พยายามเข้าน่ะคับ...

เป็นกำลังใจให้คับ...

สักวันเราจะได้ในสิ่งที่หวังน่ะคับ...

เมื่อวานเพิ่งไปวัดมาคับ...

ได้เช่าองค์หลวงปู่มาหลายองค์เลยคับ... :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับถ้ามีโอกาสก็มานะครับรับลองไม่ผิดหวังครับ :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ PONG_PANG

• ตติยะ
เป็นกำลังใจให้นะคับอย่าพึ่งท้อแท้แล้วจะได้ดีเองคับ