ผู้เขียน หัวข้อ: 12/12/52 พาเพื่อนเก่า ไปลงนะหน้าทอง สักนางพิม ไหว้ราหู นมัสการองค์พระปฐม  (อ่าน 5297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เมื่อวานนี้
ได้พบกับเพื่อนเก่า สมันเรียนมัธยม
ไม่ได้เจอกันมานานกว่าสิบสองปี  ต้องขอบคุณ
MSN Hi5 Facebook ที่ทำให้ได้พบกับเพื่อนอีก
  จริงๆถามว่าติดต่อเพื่อนไหม คงต้องตอบว่าตั้งแต่จบมัธยมมา
ไม่ได้ติดต่อใครเลย งานเลี้ยงรุ่นก็ไม่ได้ไป เพราะงานที่ทำอยู่
    คือว่าเพื่อนได้อ่านเรื่องที่ผมเขียนไว้ในเวปคนรักมีด เกิดสนใจ
เลยแอดเอ็มมาคุยกัน  เรื่องเกี่ยวกับลงนะหน้าทอง
การสัก  พื้นฐานเพื่อนผมคนนี้เป็นคนมีความมั่นใจ เคยเป็นหลีดห้าพระเกี้ยว
กำลังศึกษาป.โท  นึกอย่างไรไม่ทราบขอให้ผมพาไปวัด หลังจากตัดสินใจจะสักอยู่
ครึ่งปี  ก็ติดต่อล่วงหน้าอยู่หนึ่งวัน โชคดีที่วันเสาร์ที่ผ่านมาอ.อั้น ท่านมีรถจากวัดท้องไทรไปรับส่ง
ผมจึงว่าง  ตอนเกือบๆบ่ายเพื่อนผมก็มารับผมที่ทำงาน ไม่รู้ว่าศาลายา มันน่าหลงตรงไหน เห็นหลงอยู่
นานหลงไปไกล  กว่ามาบ้านพักผมก็หลายเหนื่อยอยู่
ว่าแต่เพื่อนเก่าเราไม่เจอกันสิบกว่าปีก็น่าแปลกใจที่เจอ แต่เพื่อนวานให้ใครขับรถมาด้วยนี้หน้าคุ้นๆเห็นเป็นรุ่นน้อง
แต่นึกไม่ออก เราบอกว่าจะขับเองในพื้นที่ น้องเค้าบอกไม่เป็นขับเองได้

ถ้าไม่หลงจนเสียเวลาว่าจะให้ไปกราบ
พระประธานพุทธมณฑล(พระศรีศากยทศพลญาณ ประธานพุทธมณฑลสุทรรศน์) ซะก่อน
  แต่ไม่เป็นไรเห็นว่าอยากไปกราบองค์พระอยู่แล้ว เลยไปวัดบางพระก่อนเลย
โดยใช้เส้นทางคลองโยง  พอไปถึงวัดบางพระ
ก็ไปที่กุฎิท่านเจ้าอาวาส ค่าบูชาพาน ลงนะหน้าทอง  ชุดเล็กยี่สิบ ชุดใหญ่หกสิบ
ปัจจัยใส่ตู้  หลังจากกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น แล้ว
ก็เข้าไปหาพระอาจารย์สำองค์ ให้ท่านลงนะหน้าทองให้

หลังจากนั้นแล้ว
 ผมบอกถ้าจะสักที่นี้ ค่าครูยี่สิบห้าบาท ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง
เพื่อนบอกว่าจะสักนางพิม กับดำเซ็น
แต่ก็พาเพื่อนขึ้นไปกราบพระอาจารย์ญา
ตอนไปถึงคุณกุฎิท่านเจอคุณต้นน้ำ กับคุณเอ กำลังสกรีนผ้ายันต์
ทำงานให้วัดอยู่ ขออนุโมทนาด้วยครับ
เข้ากราบเรียนพระอาจารย์นำเรียนท่านว่าเพื่อนอยากได้เรื่องทางเมตตา
ท่านก็เมตตาบอกให้ไปเอาทองเปลวมาท่านจะทำให้
    ท่ายยังเมตตาให้ตระกรุดข้อมือผมมาเยอะเลย
เสร็จจากกุฎิพระอาจารย์ญาแล้ว
กราบลาท่านแล้วก็ไปที่วัดท้องไทรต่อ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไปถึงวัดท้องไทร
     วันนี้หลวงปู่อั๊บ  ท่านไปพุทธาภิเษกที่กรุงเทพ
ไปถึงก็ไปหาอ.อั้น ให้ท่านสักให้
เพื่อนผมมันกลัวมากมาย
ย้ำอาจารย์สักให้เบาๆ  ไอ้เราก็ยุให้
แทงให้เต็มๆเอาเลือดออกเยอะๆจะได้จำให้แม่น
  ที่วัดท้องไทรมีสักเฉพาะวันเสาร์
ค่าครู199 ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่หนึ่งซอง ทุกบาททุกสตางค์ เพื่อสร้างถาวรวัตถุในวัด
ซึ่งตอนนี้กำลังสร้างกำแพงอยู่ครับ

ดูเพื่อนผมทำหน้า  กลัวสักน้ำมันแล้วเป็นแผลเป็น
ซึ่งจริงๆ สักน้ำมัน ถ้าไม่เอาสบู่ไปฟอก หรือแผลหายตามปกติ ก็จะไม่เป็นแผลเป็นแน่นอนอยู่แล้ว

อ.อั้นมือเบามากมาย ถึงกระนั้นเพื่อนผมบอกว่าฝาก ดำเซ็นไว้ก่อน  คราวหน้าจะมาสัก
จะได้มากราบหลวงปู่ด้วย

การรักษาความสะอาด
อาจารย์ท่านแยกเข็ม  และน้ำมัน ใช้เฉพาะคน ครั้งเดียวทิ้ง

อันนี้ไม่ทราบว่าท่านใดแกะแม่พิมพ์องค์ใหญ่  
วันนี้รีบๆไม่ได้อยู่วัดทั้งวันเลยไม่ได้ถาม
   อีกเรื่องวันเสาร์ที่ 2 มกราคม 2553 อ.อั้น ท่านมีกิจธุระนะครับ
ไม่ได้วัดท้องไทร อีกอย่างขึ้นปีใหม่ อย่าเอาเลือดออกเลยครับ
   ต่อไป ไปวัดศรีษะทองต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2552, 08:39:47 โดย Gearmour »

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ที่วัดศีรษะทอง
  ที่นี้เปลี่ยนไปเยอะมากมาย
พัฒนาไปเยอะมากครับ

น่าเสียดายที่ผมไม่ได้เข้าไปกราบท่านเจ้าอาวาส
ท่านสั่งไว้เมื่อคราวมางานรับพระครูขวัญชัย ที่วัดท้องไทร
  นอกจากราหูกะละแกะแล้วเห็นที่ตู้วัตถุมงคลแจ้งว่ามีวัวธนูด้วย
แต่ที่อยากได้จริงๆคือเหรียญพระพุทธชินราชหล่อของ หลวงพ่อน้อย

เห็นโบสถ์วิหารสวย สาวๆ ถ่ายรูปหน่อย
เพื่อนๆ นี้ในวัดนะ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

"พระร่วงโรจนฤทธิ์ ศรีอินทราทิตย์ธรรโมภาส มหาวชิราวุธปูชนียบพิตร"

อันนี้เรื่องเสียวตอนท้ายครับ
ดูเองครับ

ทำไมเข็มไมล์มันหายไปหว่า
         จบแล้วครับ
ขอบคุณที่ทนชมนะครับ
   Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟครับ ขออนุโมธนาบุญด้วยนะครับ  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม...งานแบบนี้ไม่สะกิดน้องบ้างเลยนะครับ.. 09;

...เป็นผู้หญิง ขับรถเร็วอันตรายนะครับ...

...ต้องหาคนคอยดูแล... 14;

...ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพดีและสวยๆงามๆครับ

และยังได้รู็อีกว่าที่วัดทองไทร สักเฉพาะวันเสาร์

ขอบคุณอย่างมากมายเลยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ ไปทำบุญมาอิ่มเลย อิอิ

อนุโมธนากับพี่บัฟด้วยนะครับ สาธุ ครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันหยุดพาเพื่อนสาวไปตะเวนทำบุญหลายที่เลยนะครับ

กราบอนุโมทนาบุญและขอบคุณสำหรับรูปข้อมูลด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ  :054: :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ อิ่มบุญไปด้วยเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะ
ได้ไปทำบุญ อิ่มบุญกันทั่วหน้า

ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม...งานแบบนี้ไม่สะกิดน้องบ้างเลยนะครับ.. 09;

...เป็นผู้หญิง ขับรถเร็วอันตรายนะครับ...

...ต้องหาคนคอยดูแล... 14;

...ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม... :002:

เป็นเรื่องธรรมดาครับพี่เอ็ก ...  :007: :007: :007:  :095: :095: :095:  :004: :004: :004:

แหม .... อาจารย์อั้นยิ้มใหญ่เลย สงสัยขำ ที่พี่บัฟพาเพื่อนสาวไปสัก ...  :095:

ออฟไลน์ PONG_PANG

• ตติยะ
ขอบคุณมากที่แนะนำวัดท้องไทรและพาไปเที้ยววัดต่าง ๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ได้ชมครับ

ของผมเช่นกันครับแฟนสมัยเรียนมัธยมน่ะ10กว่าปีและ

ไม่เจอกันอ่าน้ะ เจอกันในFacebook โหดีใจมากเลยอิอิ

เพิ่งเจอกันไม่นานนี้เอง เขาจะมาหาผมผมยังไม่กล้าให้มาเลยเขิลๆอิอิ :007:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อนุโมทนาบุญกับพี่บัฟและเพื่อนๆด้วยนะครับ
วันเดียวได้บุญหลายเลย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ