ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูผ้ายันต์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1097 ครั้ง)

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผืนนี้ได้มาจากคนรู้จักกันที่ทำงานครับ ขนาด 17 x 22 นิ้วครับ ผู้ให้มาก็ไม่ทราบรายละเอียด
จึงอยากรบกวนท่านที่พอทราบ ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าปีไหนยังไงบ้าง เพื่อเป็นความรู้ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนดูผ้ายันต์ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 08:10:00 »
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ผืนใหญ่ดีครับ สวยด้วย ไปใส่กรอบบูชาผมว่าสวยๆครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รบกวนดูผ้ายันต์ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 04:16:58 »
ไม่แน่ใจว่าปี36 หรือเปล่านะครับ...

....ที่รู้ๆทันหลวงปู่แน่นอนครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 08:12:37 »
ขอบคุณครับท่าน ack01 แค่รู้ว่าทันหลวงปู่ก็ดีใจแล้วครับ ท่านใดพอจะฟันธงได้มั้ยครับว่าปีไหน
จะได้เป็นความรู้ให้กับพวกเราทุก คนด้วยครับ ขอบคุณครับ
ถามอีกเรื่องครับคือที่ผืนผ้ามีเปื้อนคราบดินครับ สามารถซักได้รึปล่าวครับ สีจะตกหรือจะทำให้ผ้าเสียหายหรือไม่ครับ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 10:09:08 »
ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
แต่สวยดีครับ