ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า พระของหลวงพ่อเปิ่น 2 รุ่นนี้ ชื่อรุ่นอะไรครับ ช่วยชี้แนะทีครับ ....  (อ่าน 1367 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
สร้างเมื่อ พ.ศ. อะไร ครับ ช่วยชี้แนะหน่อย มีข้อมูล ด้วยยิ่งดีเลย ขอบคุณครับ

พึ่งได้มาครับ มีรุ่นพี่เขาให้มาครับ ช่วยดูให้หน่อย ครับ  ขอบคุณมากครับ.... :054: :054:

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
พระผงรุ่นเสาร์ ๕ อยู่ในชุดสร้าง โรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่น ประมาณ พ.ศ.2534
เหรียญแท้ ทัน แต่ไม่ทราบผู้สร้าง
                 ผิดพลาดขออภัยด้วย
                               ขอบคุณ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พระผงรุ่นเสาร์ 5 ฝังพลอย ฝังแผ่นยันต์ทองคำ(แผ่นตะกรุดแบบไม่ม้วน) สวยงามมากครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระผงเสาร์ 5 หลวงปู่งดงามจริงๆ ครับ ฝังฟลอยด้วย  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากรู้ว่า พระของหลวงพ่อเปิ่น 2 รุ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2552, 11:08:07 »
เข้ามาชมครับ พี่ๆข้างบนตอบกันไปหมดแล้ว   :016:  :053:

สวยงามทั้ง2องค์ครับ โดยเฉพาะองค์ฝังพลอย  สุดยอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2552, 11:08:46 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
แล้วเหรียญล่ะครับ สร้างเมื่อไร เรียกว่ารุ่นอะไรครับ วานผู้รู้ช่วยไขความกระจ่างทีครับ ... :070: :070: