ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหาชมยากนำมาให้ชมด้วย ความอาลัยหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 1832 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ภาพหาชมยากนำมาให้ชมด้วย ความอาลัยหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว ระหว่างจารสด เบี้ยแก้ อีกหนึ่งเอกลักษณ์ ของ หลวงปู่วัดกลางบางแก้ว

*นำมาให้ชมด้วยความอาลัยในหลวงปู่อย่างสุดหัวใจ* :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
--------------------------------------------------------------------------------
ลิงค์คลิปVDOงานรดน้ำหลวงปู่เจือ
http://www.komchadluek.net/detail/20091229/43138/หลวงปู่เจือเกจิดังแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรีมรณภาพ.html#source_video

ขอบคุณข้อมูลจาก www.komchadluek.net

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณท่านชิน ที่นำภาพหลวงปู่เจือ มาให้ชมและระลึกถึงท่านครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่มีหลวงปู่เจืออีกแล้วครับเป็นภาพแห่งความทรงจำ ขอไว้อาลัยหลวงปู่ด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพครับ วันนี้ผมและครอบครัวก็ไปกราบร่าง ท่านมาครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ด้วยความอาลัยครับ...เสียดายที่ไม่มีโอกาสไปกราบท่าน