ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องประสบการณ์ด้านเมตตา  (อ่าน 3043 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
คือผมมีความศรัทธา ต่อวัดบางพระครับตอนนี้

แต่ผมไม่เคยสักและไม่เคยเดินทางคนเดียวเลย กะว่าปีหน้าเดือนมกราจะลองบุกไปวัดบางพระครับ

แต่ขอเก็บตังก่อน :002:

ที่ผมต้องการตอนนี้คือสักน้ำมันนะครับ และเน้นเมตตา เสน่ห์แรงๆ

พวกพีๆมีใครพอเล่าประสบการณ์ หรือแนะนำว่า สักลายไหนเด่น ดี

หรือกับหลวงพี่ท่านใด จากที่ทราบมา สักน้ำมัน ด้านเมตตา ต้องหลวงพี่ติ่งใช่ไหมครับ

ปล ถ้าผมไปแล้วขอสัก ต้องลงเก้ายอดก่อนใช่ไหมครับ แล้วถ้าผมขอลงต่อเลยจะได้ไหม

พอดีไปด้วยแรงศรัทธา เพราะบ้านอยู่ไกลถึงนครศรึ จะอาศัยช่วงปิด4วันไปสักน่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่าน :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2552, 07:00:21 โดย monkey »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากถามเรื่องประสบการณ์ด้านเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 07:30:42 »
ถ้าสักน้ำมันอย่างเดียว ก็แนะนำว่าให้ไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ติ่งครับ
เพราะท่านสักเฉพาะน้ำมันอย่างเดียวเท่านั้น ส่วนที่ว่าสักอะไรดีนั้น
ให้ท่านเป็นผู้เลือกให้เองจะดีกว่าครับ
ไปถึงแล้วหันหลังให้ครูบาอาจารย์อย่างเดียว เป็นธรรมเนียมที่ศิษย์วัดบางพระ
ยึดถือปฏิบัติกันมาเป็นระยะเวลาหลายสิบปีแล้วครับ
ปล ถ้าอยากได้แนวทางใดเช่น เมตตา แคล้วคลาด หรือมีความจำเป็นในด้านใด
บอกท่านได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากถามเรื่องประสบการณ์ด้านเมตตา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 08:51:03 »
ด้านเมตตา ยันต์กวางเหลียวหลัง  ยันต์เพชรพญาธร ยันต์สาริกา ยันต์หงษ์  

ยันต์จูงนาง ยันต์บัวบังใบ  จิ้งจกต่างๆ  ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆนะครับ ประสบการณ์ดีทุกยันต์ครับที่พระอาจารย์ท่านเมตตา
เพียงแต่จะเมตตาด้านไหนเท่านั้นเองครับ อิอิ เพราะแต่ละคนเจอคนละแบบ

นอกจากหลวงลุงติ่ง ก็มี หลวงลุงต้อย หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่มาร์ค ท่านก็สักได้ครับ

น้ำมันผมว่าขอได้ ไม่น่ามีปัญหานะครับ อิอิ บอกท่านสิครับ พระอาจารย์ผมเดินทางมาไกลขอด้านเมตตามหานิยมครับ
มาไกลด้วยไม่น่ามีปัญหา น้ำมันขอได้ครับ
ขอให้เดิทางปลอดภัย โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2552, 08:59:40 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ devil

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 05:56:52 »
ด้านเมตตา ยันต์กวางเหลียวหลัง  ยันต์เพชรพญาธร ยันต์สาริกา ยันต์หงษ์  

ยันต์จูงนาง ยันต์บัวบังใบ  จิ้งจกต่างๆ  ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆนะครับ ประสบการณ์ดีทุกยันต์ครับที่พระอาจารย์ท่านเมตตา
เพียงแต่จะเมตตาด้านไหนเท่านั้นเองครับ อิอิ เพราะแต่ละคนเจอคนละแบบ

นอกจากหลวงลุงติ่ง ก็มี หลวงลุงต้อย หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่มาร์ค ท่านก็สักได้ครับ

น้ำมันผมว่าขอได้ ไม่น่ามีปัญหานะครับ อิอิ บอกท่านสิครับ พระอาจารย์ผมเดินทางมาไกลขอด้านเมตตามหานิยมครับ
มาไกลด้วยไม่น่ามีปัญหา น้ำมันขอได้ครับ

สักไว้เยอะๆเลยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 07:14:57 โดย job@love »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 09:15:36 »
ด้านเมตตา ยันต์กวางเหลียวหลัง  ยันต์เพชรพญาธร ยันต์สาริกา ยันต์หงษ์ 

ยันต์จูงนาง ยันต์บัวบังใบ  จิ้งจกต่างๆ  ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆนะครับ ประสบการณ์ดีทุกยันต์ครับที่พระอาจารย์ท่านเมตตา

ข้อความมีแก้ไข สงสัยจะมีหยอกแรงๆ กับเพื่อนสมาชิกแน่เลยนะครับ   :075: :075:

ถ้าเข้าไปสักน้ำมันกับหลวงน้าติ่ง โชคดีอาจจะได้ ๗ จุด มหาเสน่ห์ .. ละก็ ..เพลินละครับ พี่น้อง 

ออฟไลน์ popeyeskate

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 11:18:37 »
ขอโทษนะครับว่าไปหาหลวงพี่ติ่งแล้วบอกท่านว่าอะไรหรอคัรบ ผมไปมาสองรอบได้แต่ลงนะอะครับ แล้วก็สักที่น่า ผมอยากได้ยันต์บ้างอะครับ ต้องบอกหลวงพี่ว่าอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 10:58:03 »
ด้านเมตตา ยันต์กวางเหลียวหลัง  ยันต์เพชรพญาธร ยันต์สาริกา ยันต์หงษ์ 

ยันต์จูงนาง ยันต์บัวบังใบ  จิ้งจกต่างๆ  ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆนะครับ ประสบการณ์ดีทุกยันต์ครับที่พระอาจารย์ท่านเมตตา

ข้อความมีแก้ไข สงสัยจะมีหยอกแรงๆ กับเพื่อนสมาชิกแน่เลยนะครับ   :075: :075:

ถ้าเข้าไปสักน้ำมันกับหลวงน้าติ่ง โชคดีอาจจะได้ ๗ จุด มหาเสน่ห์ .. ละก็ ..เพลินละครับ พี่น้อง 

๗ จุด มหาเสน่ห์ คืออะไรหรอครับวานผู้รู้ชวยบอกผมที ขอบคุณครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ iphone4

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 02:07:05 »
ผมพึ่งสมัครสมาชิกเลยไม่ค่อยรู้การใช้เว็บเท่าไหร่ ผมอยากทราบว่าถ้าผมสักเพชรพญาธรกับเก้าเหลียวหลังขี่เพชรพญาธรพร้อมกัน สองยันต์ได้หรือป่าวคับ และค่าครูเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 07:42:22 »
คือผมมีความศรัทธา ต่อวัดบางพระครับตอนนี้

แต่ผมไม่เคยสักและไม่เคยเดินทางคนเดียวเลย กะว่าปีหน้าเดือนมกราจะลองบุกไปวัดบางพระครับ

แต่ขอเก็บตังก่อน :002:

ที่ผมต้องการตอนนี้คือสักน้ำมันนะครับ และเน้นเมตตา เสน่ห์แรงๆ

พวกพีๆมีใครพอเล่าประสบการณ์ หรือแนะนำว่า สักลายไหนเด่น ดี

หรือกับหลวงพี่ท่านใด จากที่ทราบมา สักน้ำมัน ด้านเมตตา ต้องหลวงพี่ติ่งใช่ไหมครับ

ปล ถ้าผมไปแล้วขอสัก ต้องลงเก้ายอดก่อนใช่ไหมครับ แล้วถ้าผมขอลงต่อเลยจะได้ไหม

พอดีไปด้วยแรงศรัทธา เพราะบ้านอยู่ไกลถึงนครศรึ จะอาศัยช่วงปิด4วันไปสักน่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่าน :001:

แต่ต้องระวังหน่อยนะครับ เพราะผมก็สัก กวางเหลียวหลังขี่เพชรพญาธร มีกวางเหลียวหลัง จิ้งจก แล้วยังลงนะหน้าทองและสาริกาด้วย
ผลที่ได้ดีมากเลยครับมีคนมาชอบเยอะติดต่อ อะไรก็ง่าย แต่ต้องระวังสักนิดเพราะผมเคยมีแฟนชาวบ้านมาติดเหมือนกัน พอรู้เท่านั้นเลิกเลยครับ
อีกวันต้องไปวัดเลยไปขอขมาอาจารย์ และไปเป่าของใหม่ ต้องระวังด้วยนะครับ แต่โดยรวมผมว่าของที่เรามีช่วยเพิ่มราศีครับ ส่วนจะดีไม่ดีอยุ่ที่ตัวเราครับเพราะต่อให้มีของดีเป็นหมื่นเป็นแสน ถ้าเราไม่เป็นคนดีไม่พูดจาดีมีของดีไปก็เท่านั้นอ่ะครับ เพราะของดีเสน่ห์จะช่วยส่งเสริมคนที่ดีอยุ่แล้วครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ