ผู้เขียน หัวข้อ: รอยจารของหลวงพ่อท่านใดครับ  (อ่าน 984 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
รอยจารของหลวงพ่อท่านใดครับ
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 02:51:39 »
 พอดีผมพึ่งจะได้มาครับไม่แน่ใจว่าเป็นรอยจารของหลวงพ่อท่านใดครับ :086: พี่ๆท่านใดทราบช่วยตอบด้วยครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รอยจารของหลวงพ่อท่านใดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 03:04:39 »
ขอเดานะครับ หลวงพ่อไสวหรือเปล่าครับ
เพราะในช่วงบั้นปลายของท่าน มือท่านจะสั่นครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: รอยจารของหลวงพ่อท่านใดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 07:30:19 »
หลวงพ่อไสว  วัดปรีดารามครับ  รุ่นพิเศษ องค์ลำ่ๆ  หน่อย  (จะหน้าเเตกมั้ยเนี่ย) :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ม.ค. 2553, 10:23:05 »
เข้ามาชม ครับ ดูไม่เป็น