ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้หรือไม่ เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ที่ทำด้วยเนื้อเงินเป็นครั้งแรกคือรุ่นไหนครับ??  (อ่าน 5177 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เพื่อนๆบางท่านอาจจะรู้แล้ว แต่มีอีกไม่น้อยที่ยังมิรู้ครับ :062:
...

มีภาพมาใบ้ให้ทายกันหนุกๆครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...ตื่นเต้น..ตื่นเต้น..ตื่นเต้นกระผมรอดูอยู่นะครับท่านพี่หอมเชียง... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญรุ่น 3  นั่งเสือ ปี2521ครับ... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
z,;jk.=
เหรียญรุ่น 3  นั่งเสือ ปี2521ครับ... :ตามด้วยคนครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เข้ามาชมครับพี่หอมเชียง

ไม่เก่งซะด้วยพระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น  :054:

เข้ามาเก็บความรู้ครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คอนเฟริมว่า นั่งเสือ ปี 21 ครับมีเนื้อเงิน เป็นรุ่นแรก ครับผม ...  :016:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
555เยี่ยมครับ น้องack01ละคุณ kkkkk และน้องโจร :053: :053:เฉลยเลยตามสไตล์วัยรุ่นแล้วกัน เหรียญเงินที่หลวงพ่อสร้างเป็นครั้งแรกคือ รุ่นที่ ๓ ครับหรือเรียกว่ารุ่นสร้างเขื่อนปี ๒๕๒๑ ครับชมภาพเลยละกัน

เหรียญรุ่นนี้ช่วงนี้โดนเก็บเข้ารังใหญ่หมดครับโดยเฉพาะเนื้อเงิน ช่วงนี้ไม่มีให้เห็นเลยครับ สร้างมาทั้งหมด 3 เนื้อ เงิน-อาปาก้า-ทองแดงครับ แต่เดี๋ยวนี้มักจะเอาเนื้อทองแดงมาชุบเป็นเงิน อย่าในภาพครับ

...
แต่สังเกตง่ายๆถ้าเป็นเนื้อเงิน หรือเนื้ออาปาก้าจะต้องมีคำว่า รุ่นสร้างเขื่อน อยู่ขอบบนด้านหลังของเหรียญครับ ถ้าไม่มีคำว่า "รุ่นสร้างเขื่อน"  ....ทองแดงครับ :002: :002:
เสริมอีกนิด ทองแดงมีสองบล็อกครับ ดูที่หางเสือครับมี หางเหยียดตรงกับหางงอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2553, 10:05:33 โดย หอมเชียง »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แล้วบล็อกไหนนิยมครับ พี่ระหว่างหางตรง กับ หางงอ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
สมัยก่อนนิยมหางงอครับ แต่ปัจจุบันนิยมหมดครับ เมื่อแต่ก่อนชาวบ้านเขาเอาหางตรงมาให้พวกแผงหน้าวัดดู ก็บอกว่าเขาเล่นหางงอแต่พออีกคนเอาหางงอมาให้ดูก็บอกกลับไปอีกว่านิยมหางตรง ไปๆมาๆก็เลยนิยมทั้งสองบล็อคครับเพราะสร้างพร้อมกันนั่นแหละ เป็นเทคนิคของพ่อค้าว่างั้นเถอะอิอิ :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณพี่หอมเชียง ที่ให้ความรู้เพิ่มเติมครับ ...  :089:

ออฟไลน์ benzjeja

• ตติยะ
 :015: :015:สวย   น่าใช้  อย่างนี้ต้องขึ้นคอ :015: :015: :015:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว  :054:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สาธุครับ ผมเองก็ได้มาแบบฟรุค ๆ ครับ เป็นเนื้อทองแดง  ของที่จะเป็นของเรายังไงก็ได้เป็นครับ

พี่ชายแฟนไปได้จากวัยรุ่นในวงเหล้ามาครับ พี่แกบูชามา 500 แล้วแกก็รู้ว่าผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นก็เลยกะว่าจะเอามาโชว์

แต่โชว์อีท่าไหนไม่รู้ หรือหลวงปู่ดลใจก็ไม่รู้ จู่ ๆ พี่แกก็เอ่ยปากบอกว่าพี่ปล่อยให้ 300 ทั้งที่ผมไม่ไ้ด้เอ่ยปากขอบูชาต่อสักคำ  รีบอย่างไวเลยครับ กลัวพี่แกเปลี่ยนใจ

พอปล่อยให้ผมได้สักพักพี่แก มาขอบูชากลับในราคา 1000 ครับ อ้อนวอนขอแล้วขออีกครับ แต่สายไปเสียแล้วอ้อยเข้าปากช้างแล้วไม่คายครับ อิอิ

ผมเองก็ งง กับพี่แก แกบูชามา 500 แทนที่จะปล่อยต่อ 500 กลับปล่อยแบบขาดทุน แล้วยังจะมาขอบูชากลับอีก 1000 ถ้าผมให้พี่แกไปก็ได้กำไร 700 ผมละ งง กลับพี่แกจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2553, 10:06:42 โดย พุงโต »
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ