ผู้เขียน หัวข้อ: ปีเสือนี้ นิมนต์ หลวงพ่อเปิ่น นั่งเสือ เพื่อความเป็นสิริมงคล  (อ่าน 2686 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปีเสือนี้ ก็ขอนิมนต์ ภาพถ่ายหลวงพ่อเปิ่น ใส่กรอบบูชาเพื่อความเป็นสิริมงคล

แก่ตนเองและคนในบ้าน ขอบารมีหลวงพ่อดลบันดาลให้มีความร่มเย็นเป็นสุข

แก่ข้าพเจ้าคนในบ้านของข้าพเจ้า และพี่น้องศิษย์หลวงพ่อทุกคนจงเจริญยิ่งขึ้นๆ

ขอให้ดีทั้งหน้าที่การงาน โชคลาภ ปราศจากโรคภัยทั้งปวงด้วยเถิด สาธุ ...  :054:

เพิ่งตัดกรอบเสร็จวันนี้สดสดร้อนๆ ...  :114:

แกะออกมานิมนต์ขึ้นบูชาเลยล่ะกันนะครับ งดงามและใหญ่มากๆ ...  :054:

สุดท้ายนี้ขอขอพพระคุณหลวงพี่ญา ที่เมตตาแจกภาพนี้มาให้ข้าพเจ้า ใส่กรอบบูชา

เพื่อความเป็นสิริมงคล และขอขอบพระคุณอย่างยิ่ง ที่เมตตาเสมอมาครับ ...  :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สวยงามมากเลยครับ  :025:
เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับรูปหลวงปู่มียันต์ก็สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากจริงๆอยากได้จัง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ   เป็นสิริมงคลยิ่งนักในปีเสือ  :016:  :053:

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ      :054:

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
รูปหลวงพ่อมี บารมีแน่น กรอบจริงๆค่ะ งามค่ะ  :054:

(แอบเห็นคอกีต้าร์นิดนึง)  :095:
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปสวยมากๆ ครับ
อยากได้ซักรูปมาบุชามั่งจัง  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.....................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งามจ่ะงาม...เดี๋ยวฝากไปใส่กรอบบ้างนะจ๊ะ  :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งดงามค่ะ ยินดีด้วย :016:

หลวงพี่ญาท่านเมตตามาก   :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะท่านโจรสลัด 
:089:

งามจ่ะงาม...เดี๋ยวฝากไปใส่กรอบบ้างนะจ๊ะ  :095:

แถวบ้านไม่มีร้านใส่กรอบหรือจ๊ะ ท่านเอ็กซ์....บ้านอยู่นอกเมืองก็งี้    27;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สวยงามมากครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองศิษย์ทุกคนให้มีความสุขตลอดไปครับ

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ดีใจด้วยครับ ที่ใด้ของดี แถมสวยอีกต่างหาก  โชคดีตลอดปีนี้ และปีต่อๆไปครับ :050:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณเพื่อนโจที่นำมาให้ชมครับ อิอิ งดงามมากครับ ว่าจะเอาไปใส่กรอบบ้างครับรอปัจจัยอยู่อิอิ ปัจจัยน้อยครับ

และกราบขอบพระคุณหลวงพี่ญาสำหรับรูปหลวงปู่ (แบบเดียวกับของโจ)

พล้อมกับเหรียญพระเจ้าตากเนื้อตะกั่วลองพิม กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับที่เมตตาต่อเอ็มและเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ เสมอมา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2553, 01:03:44 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับเห็นเเล้วอยากมีไว้ที่บ้านบ้างจังอิอิอิ