ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชาตั้งหน้ารถครับ  (อ่าน 4676 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
พระบูชาตั้งหน้ารถครับ
« เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 12:34:14 »
วันนี้นำพระบูชาหน้ารถมาให้ชมครับ ส่วนใหญ่จะได้จากเพื่อนๆให้มาเป็นที่ระลึกครับชมเลยนะ
...

องค์แรกไปเที่ยวระยองเลยครับ หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ครับ เพื่อนรุ่นพี่ให้มาครับเป็นพระที่ได้จากงานประกวดพระที่จ.ระยอง(รางวัลชนะเลิศ)ครับขนาด 1.5 นิ้วครับ
...

องค์ต่อมา เป็นพระพุทธสิหิงค์จำลอง ขนาด 2 นิ้ว ครับได้จากวัดราชบพิธ กทม
...

องค์นี้ หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบฯ ครับ ได้มาตอนเป็นรองประธานทอดผ้าป่าครับ ขนาด 3 นิ้ว
...

องค์ต่อมา หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ครับ อันนี้เพื่อนที่ด่านขุนทดให้มาครับ ขนาด 2 นิ้วครับ
...

องค์ต่อมาหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน พิจิตร องค์นี้ไปทอดผ้าป่าที่วัดใกล้เคียงครับ
...

หลวงพ่อโสธรเนื้อแบ็งค์ ครับองค์นี้ลูกน้องเก่าที่เป็นชาวแปดริ้ว ให้มาเป็นที่ระลึกครับ
....

ปิดท้ายด้วยลูกแก้วตั้งหน้ารถรุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครชัยศรี ปี2530 ครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: พระบูชาตั้งหน้ารถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 01:00:59 »
แต่ล่ะชิ้น สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ ตั้งไว้หน้ารถก็เสียวกระจกแตกพระหายอยู่เหมือนกัน ...  :095:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 09:14:55 »
สุดยอดมากครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 09:20:48 »
สุดยอดไปเลยครับแต่ละองค์.............. :015: :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 11:24:31 »
ขอบคุณ ท่านหอมเชียง มากครับ ที่นำมาให้ชมกัน อย่างนี้ต้องยกนิ้วให้ครับ :016: :016: :016: :016: :016: :001: :002:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 11:42:07 »
รถพ่อผม...เน้นหลวงปู่ทวดครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 12:33:20 »
แต่ละองค์สวยๆทั้งนั้นเลยครับ    :053: 

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ได้รับชมครับ ท่านหอมเชียง
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น