ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบคาถาบูชายันต์ เสือ + หนุมาน + พระยาชาละวัน + และคาถาบูชายันต์ปรกติ  (อ่าน 7638 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
[size=12pt]ขอรวบกวนผู้รู้ค่ะ  เพื่อนเป็นศิษย์วัดบางพระสักมาแล้ว  ทั้งแบบสี และลงน้ำมัน แต่ไม่ได้ขอคาถามพระอาจารย์ติดมาด้วย
เค้าฝากมาถามค่ะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ

กุ๊งกิ๊ง :054:
[/size]

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ไม่จำเป็นหรอกครับน้องกุ้งกิ๊งเพราะตอนสักเสร็จอาจารย์ท่านเป่ามาให้เราแล้วครับ..รักษาดีๆอยู่กับเราไปจนตาย

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ไม่จำเป็นหรอกครับน้องกุ้งกิ๊งเพราะตอนสักเสร็จอาจารย์ท่านเป่ามาให้เราแล้วครับ..รักษาดีๆอยู่กับเราไปจนตาย

แล้วไม่ต้องสวดก่อนนอนหรอคะ ?  เหมือนกับปลุกของหรือป่าวคะ ?

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
ของผมจะท่องเป็นหัวใจนะครับ...
ทั้งนี้ขึ้นอยู่แต่ล่ะสำนัก..แต่ล่ะอาจารย์นะครับ  ;)
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

• สัตตมะ
  • **
ของผมจะท่องเป็นหัวใจนะครับ...
ทั้งนี้ขึ้นอยู่แต่ล่ะสำนัก..แต่ล่ะอาจารย์นะครับ? ;) 

ขอบคุงค๊าบบ  ท่านพี่   :054:    :054:    :054: 

• สัตตมะ
  • **
น้องลองสักดู.. :004: :010: :005: :053: :007: :025: :026: :077:

:065:   กัวเจ็บค่ะ  อยากสักจะแย่  ..แต่ตายังขาวอยู่   :074:

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว