ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์ งานวัดวัดตะเคียน  (อ่าน 3618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
ตรุษจีน ปีเสือ วัดตะเคียน เสกเสือเสกคน
แจกเสือ  วันที่ 13 กุมภาพันธ์ นี้ ผู้ร่วมพิธีจะได้รับแจกเสือทุกคน
ขอเชิญร่วมงานสมโภช ปิดทอง รูปหล่อหลวงปู่แย้ม เจ้าอาวาสวัดตะเคียน
พร้อมพิธีปลุกเสกคนปลุกเสือเสือ สะเดาะเคราะห์ ต่อชะตาเสริมบารมี วันที่ 12-14 กุมภาพันธ์ 2553
ศุกร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ เวลา 16.09 น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
ปลุกเสกเสือ และรูปหล่อหลวงปู่แย้มนั่งเสือ(เท่าองค์จริง)
พระธรรมรัตนดิลก วัดสุทัศนเทพวราราม เจ้าคณะภาค 4 จุดเทียนชัย อธิฐานจิตร่วมกับ
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม
หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ นนทบุรี
หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน อยุธยา
หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา
หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี

เสาร์ที่ 13 กุมภาพันธ์ เวลา 07.09 น. พระสงฆ์ทรงสมณสักดิ์เจริญพระพุทธมนต์สมโภชฉลองมณฑป
                           เวลา 16.09 น. สะเดาะเคราะห์ ต่อชะตาเสริมบารมี ปลุกเสกคน พิธีใหญ่ ตามตำราหลวงปู่แย้ม
                                                โดยเฉพาะผู้ที่เกิดปีชง(ปะทะ) ปีวอก ปีขาล ปีมะเส็ง ปีกุน ท่านว่ามีเคราะห์ในปีนี้เฉพาะ 13 กพ. ผู้ร่วมพิธีจะได้รับแจกเสือทุกคน ห้ามพลาด

ฝากประชาสัมพันธ์-โยคี                                                          

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ประชาสัมพันธ์ งานวัดวัดตะเคียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 05:38:25 »
รบกวนถามนะครับ
แล้วเริ่มแจกตอนกี่โมงหรอครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ประชาสัมพันธ์ งานวัดวัดตะเคียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 06:07:58 »
ขอบคุณครับ ที่มาประชาสัมพันธ์ให้ทราบโดยทั่วกัน ทราบมาอยู่เหมือนกันว่ามีงาน   หลวงปู่ท่านไม่ค่อยแข็งแรงครับช่วงนี้  :054:

ตรงกับวันเสาร์ จะลองหาเวลาเข้าไปร่วมงานครับ  ช่วงนี้งานยุ่งไปหน่อย   :001:

ออฟไลน์ pongtyou

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 05:40:21 »
ขอเบอร์โทรติดต่อจองเสื้อของอาจารย์ได้ไหมครับจะเข้าไปจองแต่จองไม่เป็นครับ เบอรผม 086559XXXX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2553, 06:30:36 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 09:21:41 »
รบกวนถามนะครับ
แล้วเริ่มแจกตอนกี่โมงหรอครับ

วันที่ 13 กพ. แจกผู้เขาร่วมพิธี เริ่มเวลา 16.09 น.เจ้าหน้าที่บอกว่า จะเดินแจกตามเก้าอี้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ IM_MAX

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 09:26:00 »
ผมเกิด ปีขาล พอดี
งานนี้ต้องไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 11:07:49 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ :017:

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 11:50:30 »
ขอขอบคุณ ข่าวสารดีๆครับ

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.พ. 2553, 09:55:03 »
แล้วค่าครูเ่ท่าไรครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 12:06:04 »
โฉมหน้า เสือรุ่น 5 ที่จะนำมาแจก สาธุชน วันที่ 13 กพ.

ขออนุญาต เจ้าของรูปด้วย ที่นำมาเผยแผ่ โดย http://www.khonnon-group.pantown.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2553, 12:23:19 โดย โยคี »

ออฟไลน์ IM_MAX

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 11:01:55 »
ขอบคุณครับ
ผมจะไปร่วมงานด้วยแน่นอนครับ
แล้วเจอกันที่งานครับทุกคน