ผู้เขียน หัวข้อ: งานพิธีไหว้ครูครั้งแรกของวัดบางพระ  (อ่าน 3898 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
รบกวนศิษย์พี่ทุกท่าน อยากสอบถามว่าทางวัดบางพระได้จัดงานพิธีไหว้ครูครั้งแรกขึ้นในปีใดครับ เพื่อเป็นความรู้แก่ศิษย์รุ่นน้องๆอย่างผม และเป็นความรู้ของชาวบางพระต่อไปครับ ส่วนตัวเองไม่มีข้อมูลเลยแต่สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นปี 2533 เพราะผมไหว้ครูครั้งแรกในปี 2540 ได้ยินโฆษกประกาศว่าจัดงานพิธีไวห้ครูมาแล้วเป็นเวลา 7 ปี เลยไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่า รบกวนศิษย์พี่ทุกท่านและผู้ที่มีข้อมูลบอกกล่าวกันด้วยครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: งานพิธีไหว้ครูครั้งแรกของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 09:01:18 »
ถ้ามีภาพเก่าก็จะดีมากเลยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: งานพิธีไหว้ครูครั้งแรกของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 04:24:57 »
อยากชมภาพ ด้วยเหมือนกัน ครับ