ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแค่2เสาร์  (อ่าน 5779 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
อีกแค่2เสาร์
« เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 08:07:37 »
http://www.youtube.com/watch?v=LZ-TlkbtFvg&feature=player_embedded

เหลือเวลาอีก2เสาร์ก็จะถึงงานพิธีใหญ่ พอดีเช้านี้เปิดเข้าไปเจอคลิปวีดีโอไหว้ครูชุดนี้ ดูแล้วคิดถึงจึงมานำมาแบ่งพี่ๆน้องๆและเพื่อนๆได้ชมกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล.กราบนมัสการองค์หลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ (ถ้าเคยลงมาแล้วต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2553, 08:16:43 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: อีกแค่2เสาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 08:49:35 »
ถามศิษย์รุ่นพี่หน่อยครับ
ว่า การเตรียมตัวไปงานไหว้ครู  ต้องนำอะไรไปบ้างครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 04:42:18 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับที่นำภาพมาให้อุ่นเครื่องกัน...

ว่า การเตรียมตัวไปงานไหว้ครู  ต้องนำอะไรไปบ้างครับ

สำหรับผม เตรียมใจไปอย่างเดียวก็พอครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 04:58:38 »
เสื่อต้องนำไปเองใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 05:40:45 »
สำหรับผม เตรียมใจไปอย่างเดียวก็พอครับ...{^_^}... :058:

....เอาตังค์ไปด้วยนะ..วร...อย่าลืม... :005:
...ไปหลายคน..เอาไปด้วยก็ดี...แต่ถ้าไปคน..สองคน..ที่วัดมีคนเดินขายที่รองนั่ง.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 06:21:20 »
ขอบคุณครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 12:00:29 »
บรรยาการที่ทุกคนกำลังรอคอย..ใกล้จะถึงแล้ว :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:08:19 »
สำหรับผม เตรียมใจไปอย่างเดียวก็พอครับ...{^_^}... :058:

....เอาตังค์ไปด้วยนะ..วร...อย่าลืม... :005:
...ไปหลายคน..เอาไปด้วยก็ดี...แต่ถ้าไปคน..สองคน..ที่วัดมีคนเดินขายที่รองนั่ง.. :114:
ถ้าไปคนเดียวไม่อยากซื้อขอคนที่มี นั่งด้วยก็ได้ครับ น้ำใจศิษย์วัดบางพระมีให้เหลือเฟือครับ
ปล.ยืนยันครับว่าทำตามที่บอกได้ครับเพราะทำมาแล้วครับ ง่ายๆครับแค่บอกว่า ขอนั่งด้วยคนได้ไหมครับ พอเค้าบอกว่าได้ก็บอกว่าขอบคุณครับ แค่นั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2553, 01:09:18 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 10:43:25 »
เตือนว่ากรุณาอย่าลุกขึ้นครับ ใครวิ่งผ่านให้นั่งเอียงตัวหลบเอาครับ...

...พวกที่ยืนลุกหนี กลิ้งเป็นลูกขนุนมาเยอะแล้วครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 02:49:07 »

ถ้าเป็นไปใด้  ควรจะใส่เสื้อ สีขาว ครับ  แล้วก็เตรียมใจมาให้พร้อม

ไปคนสองคน หาหนังสือพิมย์ ลองนั่งก็ใด้ครับ  สดวกดี ไม่ต้องหอบหิ้วเสื่อ ให้ยุ่งยาก

แล้วพบกันครับ  :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 09:41:26 »
สงสัยปีนี้คงพลาดอีกแล้วครับ

ตรงกับวันสอบพอดีเลย

เศร้าอีกแล้ววววววววววววววววววว
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 10:07:07 »
ขอขอบคุณเจมส์ครับ..................... :090: :090: :114: :090: :090:..........................

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 10:50:29 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับ...ที่นำcip..มาแบ่งปันพี่ๆน้องๆและเพื่อนๆได้ชมกันครับ :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 09:43:20 »
วันศุกร์ที่ 26 ว่าจะไปนอนที่วัดครับผม รบกวนพี่ๆๆ ชี้แนะด้วยครับ ต้องทำยังไง :005:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 10:24:04 »
***สนิท กับ อาจารย์ ที่ กุฏิ ไหนก็ไปขอท่านเลยคราบ หรือ ไม่งั้น ก็ไปขอที่ส่วนติดต่อประสานงาน ที่ สำนักงาน วัดบางพระ อะคราบ จะได้รับคำแนะนำว่าต้องทำยังไง แต่ ปรกติแล้ว ลูกศิตย์ ที่มาจะแยกย้ายไปนอน ตามกุฏิ ที่ตันเอง สนิทกับ อาจารย์ ที่สักให้ คราบ***
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 12:58:31 »

อิอิอิ ผมลืมไปซะสนิทเลยครับ 5555555555...

ก็กะว่าจะไปยืมท่าน Ronaldo 2007  นั่นแหละครับ เอิ๊กกกกๆๆๆๆ ...{^_^!}...

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 06:10:00 »
ปกติไปทุกปีครับแต่ปัญหาปีนี้คือเงินเดือนเดือนนี้ และโอกาสในการไปน้อยเหลือเกิน เฮ้อ อาจจะเป็นปีแรกที่ต้องอดไปเสียดายๆแต่อยากไปนะ

ดวงชะตาคนเรานี้ก็แปลกนะแต่ถ้าใจเรานึกถึงหลวงปู่ผมเชื่อว่าสิ่งแปลกๆย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ บารมีครูบานำพาความสำเร็จครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 06:28:53 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ

วันศุกร์ที่ 26 ว่าจะไปนอนที่วัดครับผม รบกวนพี่ๆๆ ชี้แนะด้วยครับ ต้องทำยังไง :005:

นอนดีๆนะจ๊ะ ขอให้ฝันดีนอนหลับสบาย  :095:

อิอิอิ ผมลืมไปซะสนิทเลยครับ 5555555555...

ก็กะว่าจะไปยืมท่าน Ronaldo 2007  นั่นแหละครับ เอิ๊กกกกๆๆๆๆ ...{^_^!}...

(พี่วรครับใว้เจอกันนะครับ  พี่Ronaldoใจดีอยู่และครับ อิอิ  :095:
เจอกันทักทายด้วยนะครับ อิอิเดี๋ยวจะไปกราบงามๆทุกท่านเลย  :080:
)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2553, 06:29:40 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 07:32:09 »
... :058:..ไม่รู้หละ..ถ้าใครกล้ายืมตังค์พี่..พี่ก็จะสอดส่องสายตาอันแหลมคมดุจดั่งเหยี่ยวราตี...ไปที่..
 :017:...น้องเสน่ห์กวางผู้น่ารักและใจบุญ..แล้วตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จว่า..
...น้องกวางจ๋า.. :008:พี่เดือดร้อนเหลือเกิน..พี่หมดสิ้นทุกอย่างแล้ว..(วรเป็นคนยืม..เอ็มขอแบ่ง)
...แต่ถ้าน้องกวางไม่สามารถช่วยเหลือเหตุการณ์อันยิ่งใหญ่และร้ายแรงครั้งนี้ของไปพี่ได้...
...พี่แนะนำว่าให้ขอยืมพี่เออีกทีนะจ๊ะ..อิอิอิ... :005:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 07:38:23 »
... :058:..ไม่รู้หละ..ถ้าใครกล้ายืมตังค์พี่..พี่ก็จะสอดส่องสายตาอันแหลมคมดุจดั่งเหยี่ยวราตี...ไปที่..
 :017:...น้องเสน่ห์กวางผู้น่ารักและใจบุญ..แล้วตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จว่า..
...น้องกวางจ๋า.. :008:พี่เดือดร้อนเหลือเกิน..พี่หมดสิ้นทุกอย่างแล้ว..(วรเป็นคนยืม..เอ็มขอแบ่ง)
...แต่ถ้าน้องกวางไม่สามารถช่วยเหลือเหตุการณ์อันยิ่งใหญ่และร้ายแรงครั้งนี้ของไปพี่ได้...
...พี่แนะนำว่าให้ขอยืมพี่เออีกทีนะจ๊ะ..อิอิอิ... :005:

กำผมไม่เกี่ยวอะ ง่า   :075:

ผมยื้มเพื่อนต้นผมเอา ยื้มแล้วขอลืม 555+  
ถ้ายื้มพี่ที เดี๋ยวเซ็งเป็ดอีก  ถ้าสาวๆลูก2 ยื้มหละรีบเลย 55+ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2553, 07:42:52 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 07:44:44 »
โธ่!!!! Ronaldo 2007 ครับ ยืมตังค์ได้ก็ไม่บอก เจอกันต้องสองครั้งแล้ว ไม่งั้นยืมตั้งแต่เจอครั้งแรกแล้ว แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวเจอวันไหว้ครู ค่อยยืมก็ได้ พอดีSamsung พอทัชแล้วไม่ค่อยลื่นอ่ะ อยากเปลี่ยนเป็น I Phone เห็นคนเค้าบอกว่าลื่นปื๊ด แต่ติดว่าเงินไม่พอ ไว้วันไหว้ครูยืม Ronaldo 2007 ดีกว่าน่ะครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 07:56:48 »
3GS ลื่นปื๊ดๆแน่นอครับพี่คุณตี๋ ขนาด 2G ยังปื๊ดๆเลย อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 08:00:51 »
55555555555555555...

ถ้าผมมีโอกาสได้ไป ไว้พบกันครับทุกท่าน...

ตกลงท่าน Ronaldo 2007 จะให้ผมยืมไหมครับเนี่ยะ เอิ๊กกกกๆๆๆๆ...{^_^}...

(ถ้าเจอตัวเป็นๆจะยืมให้หนักเล๊ยยยย อิอิอิอิ)...

• นวมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 09:07:48 »
โธ่!!!! Ronaldo 2007 ครับ ยืมตังค์ได้ก็ไม่บอก เจอกันต้องสองครั้งแล้ว ไม่งั้นยืมตั้งแต่เจอครั้งแรกแล้ว แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวเจอวันไหว้ครู ค่อยยืมก็ได้ พอดีSamsung พอทัชแล้วไม่ค่อยลื่นอ่ะ อยากเปลี่ยนเป็น I Phone เห็นคนเค้าบอกว่าลื่นปื๊ด แต่ติดว่าเงินไม่พอ ไว้วันไหว้ครูยืม Ronaldo 2007 ดีกว่าน่ะครับ อิอิอิ
:058:
...BLACK..BERRY..เลยพี่แนวกว่าเยอะ.. :077:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 10:02:14 »

กำผมไม่เกี่ยวอะ ง่า   :075:

ผมยื้มเพื่อนต้นผมเอา ยื้มแล้วขอลืม 555+ 
ถ้ายื้มพี่ที เดี๋ยวเซ็งเป็ดอีก  ถ้าสาวๆลูก2 ยื้มหละรีบเลย 55+ :095:

เรื่องอื่นเราคุยกันได้เพื่อน แต่เรื่องนี้คุยกันยาว

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 10:52:08 »

กำผมไม่เกี่ยวอะ ง่า   :075:

ถ้ายื้มพี่ที เดี๋ยวเซ็งเป็ดอีก  ถ้าสาวๆลูก2 ยื้มหละรีบเลย 55+ :095:

เรื่องอื่นเราคุยกันได้เพื่อน แต่เรื่องนี้คุยกันยาว

เรื่องอื่นปรึกษาได้ ยกเว้นเรื่องเงินใช่ปะ 555+
งั้นปรึกษา เรื่องเกศาหลวงปู่ที่อยู่หลังรูป กับเหรียญหน้าเสือเลี่ยมทอง ปี 23 ได้ใช่ใหมเพื่อน   :080:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2553, 10:52:29 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 11:24:38 »
:058:
...BLACK..BERRY..เลยพี่แนวกว่าเยอะ.. :077:
....คิดถึงนะจ๊ะท่านโด้ ไหว้ครูได้เจอกันแล้ว อิอิ.... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 11:40:35 »

กำผมไม่เกี่ยวอะ ง่า   :075:

ถ้ายื้มพี่ที เดี๋ยวเซ็งเป็ดอีก  ถ้าสาวๆลูก2 ยื้มหละรีบเลย 55+ :095:

เรื่องอื่นปรึกษาได้ ยกเว้นเรื่องเงินใช่ปะ 555+
งั้นปรึกษา เรื่องเกศาหลวงปู่ที่อยู่หลังรูป กับเหรียญหน้าเสือเลี่ยมทอง ปี 23 ได้ใช่ใหมเพื่อน   :080:

เรื่องไรหรอเค้าไม่รู้เรื่อง

• นวมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 07:49:14 »
....คิดถึงนะจ๊ะท่านโด้ ไหว้ครูได้เจอกันแล้ว อิอิ....

:058:...ท่าน..ack01..พูดอย่างงี้เดี๋ยวคนไม่รู้..ฟังแล้วจะเข้าใจผิดกันหมด..
..(เพราะเราเคยมีอดูด..เอ้ยอดีตเมื่อคืนวันลอยกระทง)
...ผู้ชายอะไรก็ไม่รู้..คิดถึงผู้ชายด้วยกัน......บ้า..ตัวเองอะอะไรก็ไม่รู้..เค้าเขินนะ..แฮนซั่มม๊ากมาก..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 12:16:08 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับสำหรับคลิปวีดีโอ บรรยากาศงานวันไหว้ครู
อีกไม่กี่วันคงได้เจอกันครับ พี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระทุกท่าน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ vw

• ตติยะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 01:00:29 »
ใครรู้บ้างวัดเสาร์ 27 หลวงพี่ญาอยู่หรือเปล่า และกลับมาลำปางไหน กำลังจะไปสักตอบหน่อย
ต้องนัดล่วงหน้าหรือเปล่าจะติดต่อหลวงพี่ได้อย่างไร

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 02:59:13 »
***ใกล้ วัน งาน แบบนี้ อาจารย์ ไม่ไปไหนหรอกคราบ กำลังยุ่งต้องจัดงาน ไม่ต้อนัดหมาย อาจารย์ หรอก คราบ วัดบางพระ สักไม่ต้องรอจองคิว แบบ ที่อื่น สะดวก วันไหนก้มาวันนั้น อยากสักกับอาจารย์ ท่านใด ก็เลือกได้แล้วแต่เรา (ถ้าจะเลือกรายยันต์) อันนี้คงต้องแล้ว แต่อาจารย์ ท่านจะให้ มาเลยคราบ วัดบางพระ ***