ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา เหรียญวัดดอนยายหอมหน่อยครับ  (อ่าน 3080 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอคำปรึกษา เหรียญวัดดอนยายหอมหน่อยครับ

ไม่ทราบว่าพอจะทราบไหมครับว่าเหรียญ2เหรียญนี้ วัดจัดสร้างเองไหมครับ(เอามาจากลิ้นชักแม่นะครับ)

ขอบคุณครับ

ปล.วิจารณ์ได้เต็มที่เลยนะครับ ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดครับ  เหรียญที่ 2 เป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่ออวยพรครับ สร้างปี 27 แต่เสกมาเลื่อยๆ สมัยหลวงพ่อแช่มอยู่ด้วยครับ
ประสบการณ์ดีครับ

ส่วนเหรียญรุ่นแรกไม่มีข้อมูล ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2553, 09:50:53 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอว...มีจารด้วย :016:

...ของดีเยอะเลยครับ... :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เหรียญที่2 นี้เป็นเหรียญที่หลวงพ่ออวยพรสร้าง ปี27 พร้อมกับเหรียญเสมารุ่นแรกของท่าน(เหรียญพระครูสมุห์อวยพร) เหรียญนี้หลวงพ่อแช่มร่วมปลุกเสกด้วย เหรียญรุ่นนีปลุกเสกนานนั้บสิบปีเห็นว่าเอามาแจกให้ลูกศิษย์ตอนปี 36 หลังจากที่หลวงพ่อแช่มมรณะภาพ เหรียญนี้สวยครับมีรอยจารหลวงพ่ออวยพรด้วยสุดยอดครับ ส่วนเหรียญแรกไม่มีข้อมูลเหมือนกันครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

เหรียญร่นเดียวกับพี่คนรักพระได้ลงไว้

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่ออวยพรเนื้อนวะสร้างพร้อมกับเหรียญข้างต้น

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่ออวยพรเนื้อทองแดง