ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีปลุกเสกและสะเดาะห์เคราะห์ เสือรุ่น5 (เสือวัดแตก)  (อ่าน 3450 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นำภาพบรรยากาศพิธีปลุกเสกเสือรุ่น 5 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ในวันที่ 12 กพ. 53 โดยมีพระเกจิมานั่งปรกปลุกเสก 4 รูป ด้วยกันได้แก่ หลวงปู่เก๋ หลวงปู่พูน หลวงปู่เพิ่ม หลวงปู่เพี้ยน ( หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม สุขภาพท่านไม่แข็งแรงจึงไม่ได้มาปลุกเสกตามที่นิมนต์ไว้ ) ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพพี่คนอัศจรรย์นำภาพเผยแพร่

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีดีนะครับ เสือรุ่นนี้ ได้ข่าวว่า หมดไวมากๆ เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เก็บไว้ ...  :075:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณท่าน rastafa ด้วยนะครับ ที่นำภาพมาให้ชมกัน สวัสดีพี่คนอัศจรรย์ด้วยครับ  :054:

ขอกราบนมัสการเกจิทุกรูป พระคุณเจ้าทุกรูปครับ  :054: 

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มาต่อกันด้วยภาพบรรยากาศงานวันที่ 13 กพ. 53 ตรุษจีน พิธีสะเดาะห์เคราะห์ต่อชะตา พิธีเริ่ม 4 โมงเย็น แต่ศรัทธามหาชนล้นหลามจริงๆครับบางรายมากันตั้งแต่ 7 โมงเช้า ประมาณเที่ยงเก้าอี้ที่จัดเตรียมไว้ตอนแรกประมาณ 2 พันตัวถูกจับจอง เพิ่มอีก 4 พันตัวก็ยังไม่พอ จากการคาดการณ์น่าจะมีผู้เข้าร่วมงานประมาณ 7-8 พันคน ชุลมุนและโกลาหลกันพอสมควรโดยเฉพาะช่วงเวลาแจกเสือเนื่องจากมีกลุ่มคนบางกลุ่มได้แล้วก็ยังวนเอาอีกเล่นเอาเจ้าหน้าที่และลูกศิษย์เหงื่อตกไปตามๆกัน วันนั้นผมอยู่ประจำประรำพิธีนพเคราะห์วันจันทร์และทำการแจกเสือลมแทบจับเลยครับ ( ขออนุญาติพี่คนอัศจรรย์เจ้าของภาพ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพครับเสียดายที่คราวนี้ไม่ได้ไปร่วมพิธีครับติดงานอย่างหนักเลย

... ต้องรีบเคลียร์งานก่อนไหว้ครูวัดบางพระครับ...

...เดี๋ยวร่มไม่กาง อดมางานอีก....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพดีดีครับ

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
ไปมาเหมือนกันครับ คนเยอะอาหารอร่อย เสียดาย สายสินขาดก่อนสวดจบ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ เข้มขลัง จริงๆ ครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :015:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพครับrastafa  ถ้ามีภาพเสือรุ่นนี้นำมาให้ชมด้วยนะครับ :015:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
แล้วตอนนี้ที่วัดตะเคียน

เสือรุ่น 5 นี่หมดยังครับ

ไม่ใช่แบบที่แจกวันงานนะ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องมีบ้างซะแล้วรุ่น ๕ ........ครับผม