ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด 9 ชั้น หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย จ.เพชรบูรณ์  (อ่าน 10273 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

นำมาให้ชมกันนะครับ ตะกรุดหลวงพ่อประเทือง เดี๋ยววันหลังจะถ่ายรอยสักของลุงผมมาให้ชมกันนะครับ ช่วงนี้งานยุ่ง ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามจริงๆ  ขอบคุณที่นำมาให้ชม :015:
ตะกรุด 9 ชั้น อยากมีใช้กับเขาบ้างจัง อิอิ  แต่หลายตังเกิ๊น :095:
ตอนนี้หา เสาร์ 5 ปี 36 ของวัดบางพระอยู่ ก็สุดยอดละหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2553, 05:40:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ สภาพใช้งานมาเยอะอยู่นะเนี่ยะ ...  :095:

งดงามจริงๆ  ขอบคุณที่นำมาให้ชม :015:
ตะกรุด 9 ชั้น อยากมีใช้กับเขาบ้างจัง อิอิ  แต่หลายตังเกิ๊น :095:
ตอนนี้หา เสาร์ 5 ปี 36 ของวัดบางพระอยู่ ก็สุดยอดละหละ

ถ้าไม่สุดยอดเอ็มแบ่งมาให้เราใช้ได้นะจ้ะ ...  :095:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ สภาพใช้งานมาเยอะอยู่นะเนี่ยะ ...  :095:

งดงามจริงๆ  ขอบคุณที่นำมาให้ชม :015:
ตะกรุด 9 ชั้น อยากมีใช้กับเขาบ้างจัง อิอิ  แต่หลายตังเกิ๊น :095:

ถ้าไม่สุดยอดเอ็มแบ่งมาให้เราใช้ได้นะจ้ะ ...  :095:

กำยังไม่มีอะ หมายถึงหาอยู่ แต่ปัจจัยและโอกาศยังไม่เอื้ออำนวยหนะจ๊ะเพื่อนโจ  :095:

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
สวัสดีครับ ผมได้มาจากพระอาจารย์ติ๊ก วัดด่าน
9ชั้น 1000 บาท
3ชั้น 300 บาท
เงินทุกบาทอยู่วัดหมดครับ

ปล.แต่ 9ชั้นของผมไม่ได้ลงรักปิดทองครับ
     พันด้ายดิบอย่างเดี่ยว
รูปหาดูที่กระทู้เก่าของผมครับ

ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ wewat2519

• ทุติยะ
  • **
  • หน้าที่ของศิษย์ คือ."เชิดชู-คุณครูบาร์,อาจารย์"
    • MSN Messenger - wewat2519@gmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - wewat2519@gmail.com
    • wewat2519@gmail.com
    • อีเมล
 :016: :016: :016: สุดยอดครับ เป็นพระอาจารย์ที่แท้จริงองค์หนึ่ง ผมก็คนหนึ่งที่เป็นลูกศิษย์ท่านและได้รับการสักหน้าขา2ข้าง(เพชรธญาธรกับไป-กลับมา)และ สักกระหม่อม-ข้อมือ,ฝังตะกรุดทองคำใต้ท้องแขนแต่ก็เสียดาย ไม่ได้เอาตะกรุดโทน9-5ชั้น และ ตะกรุด108 มาได้มาก็แค่.ตะกรุด.5ธาตุมากับเหรียญท่าน เท่านั้นเอง ผมชอบมาครับประเภทว่า[/พอสักเสร็จก็ประเค็นดาบลงมาเลย ชนิดลงเติมๆ(ยืนยันได้ เพราะ ผมลงเอง-โดนฟันมาเอง แล้ววันนั้นผมจำได้ชัดเจน วันนั้นมีคนมาจากจ.สุโขทัยมา1คันรถมาขอรับการสักจากหลวงพ่อ หนึ่งในนั้นมีเด็กวัยรุ่น(เทคนิคฯ)ฟันหน้า-หัวมาด้วยเต็มไปหมด ไปโดนโจทตีมา ชนิด20/1 มีด,ไม้,ดาบ จะขาดก็แต่.ปืน โดนเต็มๆ ไม่มีแตกเลยแต่เล่นเอาจมูกหักนอนโรงพยาบาลเหมือนกันพอออกมาพักพวกก็ขอให้พามาหา หลวงพ่อประเทืองแต่ท่านก็วางเฉยได้แต่เรียกเด็กที่โดนตีเข้ามารดน้ำมนต์แล้วก็ลูบหัว วันนั้นผมยังถามคำถามพิเลนกับหลวงพ่อเลยว่า หลวงพ่อครับที่ได้รับการสักและได้รับการเป่า(เสก)จากหลวงพ่อแล้วนั้นถ้าคนที่ได้รับการสักและเป่าจากหลวงพ่อแล้วไปพลิกฟ้า-พลิกนรกแล้วจะเสื่อมหรือปล่าว ท่านก็หยุดนึกนิดหนึ่งแล้วท่านก็สวนกลับมาว่าก็ขยันปลุก-ขยันเสกให้มันทุกวันให้มันรู้สิว่ามันจะเสื่อม แล้วท่านก็เมตตายิ้มให้ผม(ผู้คนที่อยู่ในเหตุการณ์ก็หัวเราะกันใหญ่)ที่ผมถามก็ไม่ได้มีอะไรแต่มีความสงสัยมานานแล้วกับหลายๆท่านพูดกันด้วยความสงสัย ผมจึงขอยืนยันว่าท่านเป็นของแท้ครับ :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีแค่นี้ครับ ดอกเดียว...เอาสายยางออกใส่หลอดแทนครับ กันหักกลาง..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแค่นี้ครับ ดอกเดียว...เอาสายยางออกใส่หลอดแทนครับ กันหักกลาง..

ตะกรุดหักอย่าแขวนเลยครับ เอามาให้ผมเถิดนะ ...  :032:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ตะกรุดหักอย่าแขวนเลยครับ เอามาให้ผมเถิดนะ ...  :032:

...ตะกรุด9ชั้น ตะกรุด 3 ชั้น  ตะกรุดโทนตะกั่วน้ำนมควาย  ตะกรุดยันต์ปืนแตก  ตะกรุด 5 ธาตุ ก็มีหมดแล้วนี่ครับท่าน...

...ตะกรุดดอกเล็กๆ ใช้แผ่นฟรอยด์บางๆเขียนเอา อย่าสนใจเลยครับ.... :001:

• เด็กวัด

สุดยอดหงะ  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
อยากได้เหมือนกัน ตะกรุดเก้าชั้น.............
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลองมาดูตะกรุดของผมบ้างครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
น่าเสียดายจัง...สมัยก่อนตอนหลวงพ่อยังไม่ดัง..ตะกรุด9ชั้น ราคาที่วัดรู้สึกจะดอกละ199เอง....แต่ตอนนั้นยังขอตังค์แม่อยู่เลย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
น่าเสียดายจัง...สมัยก่อนตอนหลวงพ่อยังไม่ดัง..ตะกรุด9ชั้น ราคาที่วัดรู้สึกจะดอกละ199เอง....แต่ตอนนั้นยังขอตังค์แม่อยู่เลย

ดอกนี้ลุงผมขอมาความเมตตาจากหลวงพ่อมา ตะกรุดหลวงพ่อก็มี 9 ชั้น 3ชั้น และหนังเสือครับ  :058: