ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆที่สักยันต์  (อ่าน 2579 ครั้ง)

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถามพี่ๆที่สักยันต์
« เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 05:47:24 »
สวัสดีครับ วันนี้พึ่งเข้าไปกราบขอเป็นศิษย์วัดบางพระและไปทำบุญมาครับ อิ่มอกอิ่มใจมากๆ
สงสัยอยู่เรื่องนึงครับ ฝากถามพี่ๆผู้รู้หน่อยนะครับ
จากที่ศึกษากระทู้เก่าๆมา การไปสักครั้งแรกจะต้องลงยันต์ครูเก้ายอดก่อน ถึงจะไปอย่างอื่นได้ตามแต่ที่พระอาจารย์ท่านเมตตา ตั้งใจจะจบที่ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์
วันนี้ตั้งใจจะไปขอสักหมึกเป็นครั้งแรก จึงแจ้งพระอาจารย์ว่าขอสักหมึกเลยนะครับ
พระอาจารย์ท่านยิ้มแล้วตอบว่า สักน้ำมันดีกว่านะ เราก็สงสัย?? ลงหมึกเลยนะครับ ท่านก็ยิ้มตอบมาอีกครั้งว่าสักหมึกดีกว่านะ ก็เลยหยุดถาม ตอบครับเลย
เพราะต้องแล้วแต่ท่านจะเมตตา ก็ลงให้ที่กลางหลัง ครั้งแรกนี่ซึ้งเลยครับ  :054: แต่ก็อยากได้สิ่งดีๆติดไว้กับตัว
พอรู้สึกเจ็บก็สวดคาถาพระเจ้าห้าพระองค์ในใจ ไม่นานก็เสร็จ แต่ก็สงสัยว่าพระอาจารย์ให้อะไรมา
ให้คนที่ไปยกพานครูดูให้ เค้าบอกน่าจะเป็นมหาอุด พระอาจารย์ได้ยินก็ยิ้มถามว่าสงสัยอะไรเหรอ
ผมก็ตอบไปว่า อยากรู้ว่าพระอาจารย์ให้อะไรมาครับ
พระอาจารย์ท่านตอบว่ามีอยู่หลายชื่อ บางที่ก็เรียกพุทธซ้อน บางที่ก็เรียกพระเจ้าห้าพระองค์
แค่นั้นแหละครับพี่ๆ อึ้งๆๆเลยครับเหมือนท่านรู้เมตตาดีใจมากๆครับ หายเหนื่อยหายเจ็บเลย ขับรถไปจากศรีราชา ให้คุณแม่นั่งไปทำบุญเป็นเพื่อนด้วยครับ
ที่อยากถามพี่ๆคือถ้าเราลงน้ำมันแล้ว สักหมึกทับจะเป็นไรไหม ท่านจะเมตตาสักให้หรือเปล่า
เพราะต้องเข้าไปกราบท่านบ่อยๆแน่ๆครับ ถามพี่ๆที่พอจะรู้นะครับ
สุดท้ายขอบคุณพี่ๆในนี้ที่ชี้ทางให้ผมได้พบอาจารย์ดีๆ เป็นที่ยึดเหนี่ยว ตั้งใจทำงานหาเลี้ยงครอบครัวครับ ขอบคุณ  :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถามพี่ๆที่สักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 05:51:49 »
สักทับได้นะครับ เท่าที่ผมศึกษามาครับ  :058:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 08:11:53 »
สักน้ำมันไปแล้ว รอให้แผลตกสะเก็ดสมานกันเสียก่อน
หากอยากสักหมึกซ้ำที่เดิม สามารถทำได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 01:32:08 »
สวัสดีพี่เจ้าของกระทู้ครับ วันนี้รู้สึกพี่กับผมจะได้คุยกันตอนสักเเล้วนะครับ ผมจำได้เเม่นเลยครับที่พี่บอกว่าพี่มาจากชลบุรี เเล้วตอนที่พี่สักเสร็จเเล้วพี่อยากทราบว่ายันต์อะไร เเล้วหลวงพี่หนึ่งท่านก็บอกว่ามีหลายชื่อ เเต่ถ้าวัดบางพระจะเรียกพุทธซ้อนนะครับ ได้ของดีๆจากวัดไปหมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิบ้างนะครับพี่  :025:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 07:32:57 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีตามความตั้งใจ

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 08:07:38 »
สวัสดีพี่เจ้าของกระทู้ครับ วันนี้รู้สึกพี่กับผมจะได้คุยกันตอนสักเเล้วนะครับ ผมจำได้เเม่นเลยครับที่พี่บอกว่าพี่มาจากชลบุรี เเล้วตอนที่พี่สักเสร็จเเล้วพี่อยากทราบว่ายันต์อะไร เเล้วหลวงพี่หนึ่งท่านก็บอกว่ามีหลายชื่อ เเต่ถ้าวัดบางพระจะเรียกพุทธซ้อนนะครับ ได้ของดีๆจากวัดไปหมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิบ้างนะครับพี่  :025:
ขอบคุณมากครับน้องชาย   :016:ขอบใจเรื่องเมื่อวานนี้ด้วยนะครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ หวังว่าจะได้เจอกันอีกบ่อยๆนะครับ  :050:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 08:26:01 »
ขอให้โชคดีครับและยินดีด้วยครับ................. :090: :114: :090:.............

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 08:41:13 »
ยินดีด้วยนะครับ  ได้ของดีมาไว้กับตัวแล้ว
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 09:02:24 »
ยินดีด้วยนะครับ ได้พระเจ้าห้าพระองค์สมปรารถณา
สักน้ำมันมาแล้วสักหมึกทับได้ครับ พระเจ้าห้าพระองค์บางสำนักก็ใช้เป็นยันต์ครูเหมือนกัน
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 09:05:25 »
สักกับหลวงพี่ท่านใดหรือครับ

ได้ของดีมาก็รักษาเอาไว้นะครับ

ออฟไลน์ teckth

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 01:13:54 »
เจ็บน่าดู

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 09:05:34 »
สักกับหลวงพี่ท่านใดหรือครับ

ได้ของดีมาก็รักษาเอาไว้นะครับ
สักกับหลวงพี่หนึ่งครับ :002:

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 05:21:08 »
 :062:สงสัยน่ะ ทำไมเราขอสักหมึก แต่ท่านบังคับให้เป็นสักน้ำมันล่ะ งง  :010:พิจารณาจากอะไรเหรอ :086:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:00:16 »
เท่าที่เคยได้ยินพระอาจารย์ท่านถามผู้มาสักใหม่นะครับ
1 อายุเท่าไหร่ ถ้าเด็กเกินท่านจะไม่ลงหมึกให้ครับ
2 ทำงานหรือยัง ถ้ายังไม่ได้งานพระอาจารย์บางท่านจะไม่ลงหมึกให้ครับ แต่บางครั้งแม้ยังไม่ทำงานแต่วัยวุฒิถึงก็ลงหมึกได้ครับ
   ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ   :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 04:36:07 »
ยีนดีนะพี่น้อง
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 10:18:45 »
น้ำมัน ทับน้ำมันได้ สักให้พอ แล้วค่อยลงหมึก อิอิ

แต่สักหมึกแล้วไปสักน้ำมันทับกันไม่ได้

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 06:22:05 »
สักน้ำมันแล้วก็สักหมึกทับได้ครับ

ยินดีด้วยนะครับกับของดีที่ได้มา...