ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก ภาพบรรยกาศ ไหว้ครูที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง ๒๕ ก.พ. ๒๕๕๓  (อ่าน 9538 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีนะครับ พี่โคมแก้ว ฝีมือไม่มีตก ...  :016:

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
ขอบคุณครับ ครอบครูตอนบ่ายโมง พอบ่าย 4 ภาพลงเว็ปแล้ว สุดยอดจริงๆ สวยงามเหมือนเดิมเลยครับ :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ขอบคุณครับ   :074:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไปมาเหมือนกันครับได้ครอบตอนบ่ายโมง  นี่เพิ่งกลับมาถึงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ภาพบรรยากาศดีๆนะครับ

แต่เสียดายจัง

ไหว้ครูปีนี้ ไม่ได้ไปครับ

ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ ทุกๆรูปด้วยนะครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบพระคุณครับที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมกันครับพี่โคมแก้ว :001: :001: :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่เอกสุดหล่อ สำหรับภาพบรรยากาศ  :015: :015:

กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 05:21:31 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโคมแก้วสำหรับภาพงานครอบเศียรปู่ฤาษีที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง ครับ... :016:

...เสียดายมากครับ ร่มไม่กาง โดดงานไม่ได้ครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
โอ้โห!! ภาพมาไวจังน่ะ

เสียดายจัง วันที่ 27 ไปไม่ได้

ต้องไปวันที่ 26

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพดีดี ที่นำมาแบ่งให้พี่น้องได้ชมกันครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
เจอกันวันเสาร์แล้วกันครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ครอบครูตอน 11โมง พอบ่าย 4 ภาพลงเว็ปแล้ว
 สุดยอดจริงๆ สวยงามเหมือนเดิมเลยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เก็บตก ภาพบรรยกาศ ไหว้ครูที่กุฎิหลว
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 06:27:36 »
ขอบคุณสำหรับภาพงานไหว้ครู หลวงพี่ติ่งครับ สุดยอดครับ  :015:

ขอกราบนมัสการพระคุณเจ้าทุกรูปครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 06:41:09 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ขอบพระคุณครับ
ผมไปงานไม่ทัน 

แต่ได้ไปครอบครู เมื่อเวลา 16.00 น.  เพิ่งกลับถึงบ้านซักครู่เองครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศครอบครูที่กุฎิหลวงพ่อติ่งมาให้ชมกันครับ ขอบคุณครับ กราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพี่  :054: :054: :054:อาจารย์ทุกๆท่านครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 07:00:41 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศน่ะครับ รวดเร็วทันใจมากๆครับ วันนี้ได้มีโอกาศไปร่วมพิธี ได้เจอพี่ๆน้องๆ อบอุ่นเหมือนเคยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับ ภาพและบรรยากาศดีๆ ที่น่าจดจำครับผม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
... :058:..พิธีเข้มขลังมาก... :054:ลงเว๊ปไวดีจริงๆ... 25;

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณที่ นำภาพมาแบ่งกันชม ครับ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
เห็นพี่โคมแก้ว  แต่เช้า  ลงเว็บได้รวดเร็วครับ  กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูป และพระอาจารย์ติ่ง ครับ   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ  
ครั้งนี้ไม่ได้ไปร่วมงาน  ได้ชมบรรยากาศก็ปลื้มใจเล้วครับ

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ปีนี้คนเยอะจริงๆ ขอบคุณสำหรับรูปครับ
เห็นเดินกดชัตเตอร์ ใหญ่เลย

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีๆ ที่นำมาให้ได้ชมกันครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม

คิดถึงวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
นมัสการพระอาจาร์ยทุกรูปครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ ภาพบรรยากาศงานพิธี ค่ะ :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณครับสำหรับภาพ สุดเจ๋ง ใสแจ๋ว ได้ใจ ไวว่อง ต้องอย่างนี้ซิครับ มันทันอกทันใจคนชราอย่างลุงเสียจริงๆ
เอาคะแนนเต็มร้อยไปเลย
:114: :114: 18; 25;.....ลุงต้อ...............

ออฟไลน์ MM

• จตุตถะ
เพิ่งไปครั้งแรก ...ประทับใจมากครับ ตอนเดินเบียดๆ เข้าไปรับน้ำมนต์จากปะรำพิธีนี่สุดๆ เลย โดนพี่ๆ ที่ 'ของขึ้น' ล้อมซ้าย-ขวา-หลังเลย ส่วนพี่ที่อยู่ข้างหน้าก็ติดขบวนคน เดินต่อไม่ได้ ไอ้ผมเองก็ตัวเปี๊ยกเดียว นึกว่าจะโดนฉีกเนื้อกินซะแล้ว เสร็จจากครอบครูก็เดินย่องๆ ออกมาจากกุฏิหลวงพี่พร้อมกับโปสเตอร์หลวงปู่เปิ่นหนึ่งแผ่น เห็นพี่ๆ สองคนนั่งหลบมุมดูดบุหรี่กันอยู่เลยอยากดูดมั่ง เข้าไปขอเขาดื้อๆ ซะงั้นอ่ะ คุยกันถึงรู้ว่าคนอื่นเขาได้เหรียญหน้าเสืออันจิ๋วๆ ด้วย ไปๆ มาๆ พี่สองคนนั้นเลยให้ทั้งบุหรี่ทั้งเหรียญหน้าเสือเลยครับ ...ปลื้มมากๆ น้ำใจงามจริงๆ :006:  

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปค่ะ :054:
ขอบคุณภาพบรรยากาศจากพี่โคมแก้วนะคะ :001:

...เสียดายมากครับ ร่มไม่กาง โดดงานไม่ได้ครับ....

เอ่อ...เล่นมุกซะหนูงง3วิ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ว้าอยากไปมากเลยครับแต่มีสอบ ยังไงวันที่27ไม่พลาดแน่นอนครับ :015:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอบคุณครับสำหรับรูปสวยๆ บรรยากาศดีๆที่น่าประทับใจ.. :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ ขอบคุณสำหรับรูปบรรยากาศในงานครับ เห็นพี่เอกจับกล้อง ก็ มั่นใจได้เลยว่า  เปิดเวบวัดบางพระต้องได้เห็นรูปสวยๆ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพข่าวครับท่าน  :015:

ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านมา ณ.ที่นี้ด้วย  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ ที่สัมผัสได้ถึงกลิ่นไอพุทธคุณอันศักดิ์สิทธิ์มากครับ   กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปด้วยความศรัทธาครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ คนเยอะมากๆเลย
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครูบาอาจารย์วัดบางพระสุดยอดครับ หวังว่าอีกไม่นานผมคงจะได้บวชที่วัดนี้ :001:
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณครับ... สำหรับภาพบรรยากาศงานไหว้ครูหลวงพี่ติ่ง   

กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับ... 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพบรรยากาศในงานนะครับ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับ :053:

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศในงานที่นำมาให้ชม :054: :053: :053: :077:

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
[shake]ูู^^[/shake]