ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ค่ะ  (อ่าน 3607 ครั้ง)

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
น้องใหม่ค่ะ
« เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 08:59:14 »
คือว่า

กำลังจะไปลงนะหน้าทอง ที่วัดบางพระค่ะ

แต่ไม่ทราบว่าไปวันอาทิตย์คนจะแยะหรือเปล่า

อยากได้เป็นคิวๆแระๆอะค่ะ

ต้องมาแต่เช้า สักกี่โมงดีคะ

ขอบคุณค่ะ
  :017:
[shake]ูู^^[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: น้องใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:09:15 »
ทุกเสาร์อาทิตย์ส่วนมากคนก็เยอะอยู่แล้วครับ
ส่วนมากไปลงนะหน้าทองนี่กินเวลาไม่นานครับ
มีให้เลือกสองสถานที่คือ กุติใหญ่ริมน้ำ(ที่เก็บสังขารของหลวงปู่)
กับกุติหลวงพี่ติ่งครับ ถ้าอยากได้คิวแรกๆก็ไปเช้าๆหน่อย ซัก ​7โมงกำลังดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:12:38 »
คนเยอะเป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ ถ้ามาวันธรรมดาได้ก็ดีน่ะครับ คนไม่ค่อยเยอะ

เราชื่อแชมป์น่ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ..................... แอดมาคุยกันได้จ้า

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 06:26:54 โดย job@love »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:18:02 »
ขอบคุณค่ะ

บ้านอยุ่ นนท์อะค่ะ
เดินทางไปที่วัดใช้เวลา ประมาณ 1 ชม. ได้ไหมคะ

ทุกเสาร์อาทิตย์ส่วนมากคนก็เยอะอยู่แล้วครับ
ส่วนมากไปลงนะหน้าทองนี่กินเวลาไม่นานครับ
มีให้เลือกสองสถานที่คือ กุติใหญ่ริมน้ำ(ที่เก็บสังขารของหลวงปู่)
กับกุติหลวงพี่ติ่งครับ ถ้าอยากได้คิวแรกๆก็ไปเช้าๆหน่อย ซัก ​7โมงกำลังดีครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:20:02 »
กะว่าจะไป อาทิตย์นี้อะค่ะ (28/2/53)

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ ^^
คนเยอะเป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ ถ้ามาวันธรรมดาได้ก็ดีน่ะครับ คนไม่ค่อยเยอะ

เราชื่อแชมป์น่ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  .......................... แอดมาคุยกันได้จ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 06:27:36 โดย job@love »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:26:38 »
คนเยอะแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:41:23 »
ลงนะหน้าทอง-สาริกาลิ้นทองที่วัด คนเยอะ แต่ก็ไม่นานหลอกครับใช้เวลาในการลงแป๊ปเดียวเอง  เยอะแค่ไหนไม่ใช่ปัญหาครับ แต่ควรมาเช้าๆหน่อย เวลาลงก็นึกถึงหลวงปู่เปิ่น ขอบารมีท่านประสงสิ่งใดด้านไหนก็บอกท่านไป
มาเช้าๆก็ดีครับ  ได้มีเวลาเดินเที่ยววัดพร้อมกับทำบุญไปด้วย
ที่สำคัญลงไปแล้ว ควรระวังเรื่องข้อห้ามใว้ด้วยก็ดีครับ

เราชื่อแชมป์น่ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ......................... แอดมาคุยกันได้จ้า

หูดำใหญ่เลยนะครับพี่แชมป์   :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 06:28:12 โดย job@love »

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:47:34 »
ลงนะหน้าทอง-สาริกาลิ้นทองที่วัด คนเยอะ แต่ก็ไม่นานหลอกครับใช้เวลาในการลงแป๊ปเดียวเอง  เยอะแค่ไหนไม่ใช่ปัญหาครับ แต่ควรมาเช้าๆหน่อย เวลาลงก็นึกถึงหลวงปู่เปิ่น ขอบารมีท่านประสงสิ่งใดด้านไหนก็บอกท่านไป
มาเช้าๆก็ดีครับ  ได้มีเวลาเดินเที่ยววัดพร้อมกับทำบุญไปด้วย
ที่สำคัญลงไปแล้ว ควรระวังเรื่องข้อห้ามใว้ด้วยก็ดีครับ

เราชื่อแชมป์น่ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ......................... แอดมาคุยกันได้จ้า

หูดำใหญ่เลยนะครับพี่แชมป์   :095:

แหมคุณเอ็มก็พูดไปนั่น

น้องเค้ามาใหม่ก็แค่อยากจะแนะนำอะไรที่มีประโยชน์ในวัดให้ฟังบ้าง

คุณเอ็มก็คิดไปนู่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 06:28:33 โดย job@love »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:48:23 »
5555  ขำๆนะครับ แซวเล่นๆ แล้วไงใว้เจอกัน ครับ  :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 09:58:25 »
ขอบคุณค่ะ

บ้านอยุ่ นนท์อะค่ะ
เดินทางไปที่วัดใช้เวลา ประมาณ 1 ชม. ได้ไหมคะ

อยู่นนทบุรี ถ้ารถไม่ติด ชั่วโมงเดียวหรือบวกอีกนิดหน่อยก็ถึงแล้วครับ

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 11:33:17 »
อยู่นนท์เช่นกันครับ น้องใหม่เหมือนกัน  :045:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 08:43:28 »
ขอบคุณค่ะ

ว่าแต่..

ข้อห้ามมีอะไรบ้างเหรอคะ ทราย รู้แค่ไม่กี่ข้อเอง :075:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:23:46 »
 :100:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 12:24:01 »
***ห้ามบ้วนน้ำลายลงโถส้วม สำคัญน๊ะ ถ้าลงลิ้น***
.....นอกนั้น ก็เหมือน ๆ สักยันต์ ทั่วๆ ไป ของ วัดบางพระ ที่ สุดแล้ว เหนือสิ่งอื่น ใด เป็นคนดี พอแล้วคราบ ข้อห้าม ที่กำหนดมา มาทั้งหลายทั้งปวก มุ้งเน้นอยากเห็น คนสักยันต์ ไปแล้ว เป็นคนดี (แค่นี้ล๊ะคือหัวใจสำคัญสุด)...
...ต้อน รับน้องใหม่ เช่นกันจ๊ะ...
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 02:58:29 »
***ห้ามบ้วนน้ำลายลงโถส้วม สำคัญน๊ะ ถ้าลงลิ้น***
.....นอกนั้น ก็เหมือน ๆ สักยันต์ ทั่วๆ ไป ของ วัดบางพระ ที่ สุดแล้ว เหนือสิ่งอื่น ใด เป็นคนดี พอแล้วคราบ ข้อห้าม ที่กำหนดมา มาทั้งหลายทั้งปวก มุ้งเน้นอยากเห็น คนสักยันต์ ไปแล้ว เป็นคนดี (แค่นี้ล๊ะคือหัวใจสำคัญสุด)...
...ต้อน รับน้องใหม่ เช่นกันจ๊ะ...

ขอบคุณมาก ค่า.. ^^ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 08:52:17 »
บ้านผมก็อยู่แถวนนท์ครับ ...  :007: :007: :007: :095: :095: :095: :007: :007: :007:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 09:02:41 »
อืมมม นี่ขนาดยังไม่ได้ลงนะหน้าทองนะครับ  ...ไหวมั๊ยเนี๊ย  :004: :004:

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 09:32:43 »
บ้านผมก็อยู่แถวนนท์ครับ ...  :007: :007: :007: :095: :095: :095: :007: :007: :007:

เดินทาง เส้นไหนสะดวกที่สุดเหรอคะ   :015:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 09:35:14 »
ขอบคุณมากค่ะ ที่ยินดีต้อนรับ

แต่ว่า "ไหวมั๊ยเนื่ย"  :074:

ทำไมเหรอคะ

ดูเหมือนทรายยังไม่พร้อมใช่ไหมคะ  :070:

เศร้าเลย...

อืมมม นี่ขนาดยังไม่ได้ลงนะหน้าทองนะครับ  ...ไหวมั๊ยเนี๊ย  :004: :004:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:03:28 »

ทำไมเหรอคะ

ดูเหมือนทรายยังไม่พร้อมใช่ไหมคะ  :070:

เศร้าเลย...

ไหวมั๊ยเนี๊ย เขาหมายถึง ขนาดยังไม่ลงนะหน้าทอง หนุ่มๆ ยังจีบกันเยอะแยะเลยอะครับ ถ้าลงแล้วหนุ่มๆเข้ามาเยอะขึ้นจะรับมือไหวใหมอะครับ  :095:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:19:33 »
 :095: :095:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:24:09 »

ทำไมเหรอคะ

เศร้าเลย...

ไหวมั๊ยเนี๊ย เขาหมายถึง ขนาดยังไม่ลงนะหน้าทอง หนุ่มๆ ยังจีบกันเยอะแยะเลยอะครับ ถ้าลงแล้วหนุ่มๆเข้ามาเยอะขึ้นจะรับมือไหวใหมอะครับ  :095:

หึหึ แต่ละคน ไวปานวอก  40;
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 06:56:35 »

ทำไมเหรอคะ

เศร้าเลย...

แหะๆ

ไม่เห็นจะมีเลยค่ะ

:092:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 06:59:36 »
จะไปวันนี้แระค่ะ  :017:

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะคะ

ที่ให้ข้อมูลดีๆกับทราย  :053:

:054: ขอบคุณค่า  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 10:44:45 »
เส้นทางที่ผมไปขับรถไปเอง จะสะดวกมากครับ แต่ว่าค่อนข้างเข้าซอยเล็กซอยน้อย

เจอทั้งทางลูกรัง หลุมบ่อ และท้องนา ไปวันนี้เห็นว่ามีงานบุญที่กุฏิหลวงพี่ญา ด้วยครับ ....  :089:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 12:01:56 »
กลับมาแล้วค่ะ

เพิ่งกลับมาเอง
 ^^
   :009:

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 05:23:15 »
ไปเร็วมาเร็ว
เหอะๆ
 :053: