ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งกลับจากงานไหว้ครู  (อ่าน 2946 ครั้ง)

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พึ่งกลับจากงานไหว้ครู
« เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 07:34:35 »
วันนี้บรรยากาศงานไว้ครู พี่ๆน้องๆ ที่อยู่คอยดูแลผู้ที่มีอาการของขึ้น
ที่วิ่งมาหน้าปะรำพิธีปีนี้ดีมากเลยครับ
ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นล๊ะครับ อาการของขึ้นพระรามแผลงศร ,แดงเก
ปู่ฤาษีนารอด,หนุมาน,เสือตีนโต
อาการของขึ้น 10 กว่าครั้ง ขอบคุณพี่ๆน้องๆ
 :054: :054: :054: ที่อยู่คอยดูแลผู้ที่มีอาการของขึ้น
ด้วยจิตคาระวะ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พึ่งกลับจากงานไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:05:39 »
วันนี้บรรยากาศงานไว้ครู พี่ๆน้องๆ ที่อยู่คอยดูแลผู้ที่มีอาการของขึ้น
ที่วิ่งมาหน้าปะรำพิธีปีนี้ดีมากเลยครับ
ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นล๊ะครับ อาการของขึ้นพระรามแผลงศร ,แดงเก
ปู่ฤาษีนารอด,หนุมาน,เสือตีนโต
อาการของขึ้น 10 กว่าครั้ง ขอบคุณพี่ๆน้องๆ
 :054: :054: :054: ที่อยู่คอยดูแลผู้ที่มีอาการของขึ้น
ด้วยจิตคาระวะ :054: :054: :054:
ลูกศิษย์หลวงปู่ปีนี้เยอะมากครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Darkness

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 11:04:38 »
ตอนรับน้ำพุทธมนต์

ผมก็มัวแต่ช่วยยึดคนอืน

สรุปเหนื่อยครับ

:010:

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 11:30:22 »
วันนี้ยอมรับคับ

เหนื่อยมากๆๆๆๆ

แต่สุขใจคร้าบบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 11:31:47 »
ตอนแรกผมเดินว่าจะยืนถ่ายรูปเป็นเพื่อนรุ่นน้องเฉยๆ อ่ะครับ(เป็นปีแรกครับที่มางานไหว้ครู เลยไม่ค่อยรู้อะไร)

แต่ เห็นว่าคนที่คอยกันผู้ที่มีอาการของขึ้นเริ่มจับไม่อยู่ เพราะมากันเยอะมาก  ก็เลยสอบถามว่าผมช่วยด้วยได้ไหม?

เพราะเห็นจะเหนื่อยๆ กันแล้ว ท่านที่จับอยู่ก็บอกว่าได้เลยครับ  ผมก็เลยไปช่วยจับจนถึงรับน้ำมนต์เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 11:33:18 โดย beer3515 »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2553, 02:42:43 »
แต่ปีนี้มีบางสิ่งมันมาทำให้งานไหว้ครูของหลวงปู่ไม่ค่อยจะราบรื่น....เพราะมีพวกมิชฉาชีพเข้ามาปะปนอยู่ในกลุ่มพวกศิษย์ที่กำลังไหว้บูราพาจารย์ถึงตอนเสร็จพิธีและหลวงพ่อพ่นน้ำมนต์พวกนี้ก็จะฉกเอาโทรศัพท์,กล้องถ่ายรูปและสิ่งอื่นๆที่มันหมายตาไว้ซึ่งปีนี้มีคนโดนเยอะเหมือนกัน...ประกาศขอคืนเฉพาะเอกสารสำคัญก็ไม่ได้คืน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา