ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนบอกทางไปวัดท้องไทรหน่อยครับ  (อ่าน 1209 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คือผมจะไปที่วัดท้องไทรแต่ไปไม่ถูกครับ
รบกวนบอกทางทีครับ

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ตอบ: รบกวนบอกทางไปวัดท้องไทรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 07:54:22 »
ครับ
เริ่มต้นมาจากที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ blakdiamon

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนบอกทางไปวัดท้องไทรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 08:43:52 »
มาทางแยกท่านาเข้ามาทางเดียวกับวัดบางพระนะครับ พอข้ามทางรถไฟจะเห็นโรงเรียน ให้เลี้ยวซอยข้างโรงเรียน ตรงอย่างเดียว จนกว่าจะเจอสะพานข้ามคลอง ประมาณ 8-12 กม ได้ พอข้ามสะพานไป
จะเจอร้านค้าขานข้าวเล็กๆ จะมีป้ายสีน้ำเงินบอกให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปก็จะเจอ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 09:06:11 »
หาดูนะ มีคนทำแผนที่ไว้...ใช้แถบค้นหาด้านบน

... เข้าได้ตั้งหลายทางนะ เข้าทางสามกระบือเผือกวัดโคกเขมา ก้ได้....

...เข้าทางศรีษะทองก็ได้...

...มาจากทางดรงเรียนภัทรญาณแล้ววิ่งตามทางที่ผ่านหลังวัดศีษะทองก็ได้...

...มาจากทางสี่แยกวัดละมุดก็ได้...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕