ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ???  (อ่าน 716 ครั้ง)

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามครับ???
« เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 06:58:25 »
ดี ครับพี่ๆน้องชาวบางพระ  คือผมมีเรื่องอยากถามว่า  เมื่อวานวันไห้วครูผมไม่ได้ไปที่วัดอะครับคือต้องไปหาลูกที่ ลพบุรีทุกสิ้นเดื่อน
พอกลับจากลพบุรีก็คิดว่าจะไปที่วัดก็บ่ายกว่าแล้วบังเอิญแม่ ยายไม่สบายก็เลยต้องรีบไปบ้านโป่งไอ้ตอนที่ไปนี่ครับ? ผมต้องขับรถผ่าน
ทางที่เข้าที่จะไปวัดแต่ก็ไม่ได้แวะเข้าไปก่อน เลยเจอดีเข้าให้  คือ แขนผมเย็นวาปตั่งแต่ต้นแขนไปถึงปลายนิ้วขนแขนตั่งชัน แต่ข้างขาวข้างเดียวนะครับ(เย็นเหมือนโดนน้ำเย็นๆลาดเลย)อย่างนี้เรียกว่าโดนเตือนหรือว่าอะไรครับ
ป.ล โทษทีนะครับที่บรรยายซะยาวเลย :054:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: สอบถามครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 08:03:27 »
สิ่งที่ครูบาอาจารย์มอบให้ มีแต่สิ่งดีๆ ครับ  (มีแต่คุณ ไม่มีโทษ)  นอกจากว่าลูกศิษย์ท่านนั้นไม่นับถือ  ก็จะเป็นเพียงแค่ตัวหนังสือ + ภาพ ธรรมดาบนหลังเราครับ
การไหว้ครู คือการระลึกถึงพระคุณของครูบาอาจารย์ครับ  ถ้าไม่ได้ไปร่วมงาน ก็ไม่มีโทษใดๆ ทั้งสิ้นครับ  ขอให้สบายใจเถอะ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 09:22:58 »
อย่าไปคิดมากครับพี่ หลวงปู่ท่านคงจะมาคุ้มครองเราอะครับ ถ้าปีหน้าพี่ว่างเมื่อไรก็ไปได้ครับ :002: :090:
รักและศรัทธา