ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก ภาพงานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓  (อ่าน 7348 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 10:53:16 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 10:56:02 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

ขอขอบคุณศิษย์ยานุศิษย์ หลวงพ่อเปิ่นที่มาร่วมงานไหว้ครูในปีนี้ ทุกท่านครับ

ขอบคุณน้องเบิร์ด ที่นำรูปมาร่วมแจม

ที่จะขาดไม่ได้ แก๊งค์ 3 ช่า ของเรา มาค้างคืนช่วยงานกันเลยทีเดียวเชียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 06:40:00 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพสวยๆนะครับ
แหม่ นับวันฝีมือการถ่ายรูปยิ่งพัฒนานะนี่ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ผู้คุมกฎ
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพสวยๆนะครับ
แหม่ นับวันฝีมือการถ่ายรูปยิ่งพัฒนานะนี่ :095:

ปากหวานจริงๆ น้องรัก พัฒนาลง หรือเปล่า ก็ไม่รู้ +++5

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่เอกค่ะ

เห็นลูกชิ้นแล้วอยากกินอ่า... :070:

...ท่านโจรฯหิวหรอคะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่มีไรกินล่ะ หิวมาทั้งวัน ...  :095:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ถาพสวย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ rockska

• ทุติยะ
  • **
  • "ความดีไม่เคยลบเลือนหายจากความเป็นคน"
    • MSN Messenger - rockska_28@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากคับ

ดูแล้วนึกถึงบรรยายกาศวันนั้นขึ้มมากเลย

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
บรรยายกาศยอดเยี่ยม   :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพีเอกสุดหล่อมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ แบบเก็บตก  :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สุดยอดด ครับ ท่านพี่..

รอตั้งแต่เมื่อวาน  ว่าเมื่อไรจะเอาลง  ฝีมือสุดพลัง เช่นเคย   :053: :053: :053:

เจ๋งครับ ถ่ายได้คมมาก  ฝีมือถ่ายภาพไม่แพ้ด้านอื่นเลย  :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เนียนครับพี่ครับ สรุปออกมาครบทุกช่วงจังหวะเลยครับ

ขอบคุณพี่โคมแก้วมากครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่เอกนะครับสำหรับบรรยากาศเก็บตก

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับ ภาพ บรรยากาศครับ ปีนี้คนเยอะเป็นพิเศษเลย นะครับ  :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:................