ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเส้นทางครับ  (อ่าน 2095 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonhwn16

• ทุติยะ
  • **
ขอเส้นทางครับ
« เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 12:45:06 »
  คือว่า  บ้านผมอยู่ปากเกร็ดน่ะคับ   พอดีอยากจะไปวัดบางพระ

แต่ไม่รู้จะขึ้นรถเมย์ สายไหน ไปคับ     เรียนผู้รู้ตอบหน่อยคับ

และ ถ้าจะไปสักที่วัดบางพระ    ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ   แล้วถ้าเด็กอายุตํากว่า 18   หลวงพ่อท่านจะสักให้ไหมคับ

ผมอยากได้ของดี คับ   

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอเส้นทางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 01:33:34 »
เส้นทางไม่ค่อยรูครับ แต่ผมไปขึ้นรถที่สายใต้ใหม่ แล้ต่อรถจากสายใต้ใหม่ไปนครปฐม ลงที่ท่านา ลองถาม จนท.ดูครับ 

จากท่านาจะมีรถประจำทาง(เมล์) ต้องถามกระเป๋าก่อนว่าจะไปบางพระหรือเปล่านะครับ เพราะบางคันไม่ผ่าน

ไม่ทราบว่าเคยสักกับสำนักอื่นมาก่อนหรือเปล่าครับ ถ้าไม่เคย...ผมว่าคิดให้ดีก่อนที่จะสักดีกว่าครับ เพราะอาจเสียโอกาสทางสังคมอื่นๆอีกมากหากยังไม่ได้ทำงาน สักน้ำมันไปก่อนจะดีกว่า

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 04:13:37 »
ขอบคุณครับ       

ผมเคยสัก ที่สำนักอื่นแล้วคับ  แล้วก็สักนํามัน 

ผมไปสักที่วัดบางพระ ผมก็จะไปสักนํามัน   คับ 

รอโต  กว่านี้หน่อยจะ ไปลงหมึกคับ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 06:25:18 »
จะว่าไปเรื่องเด็กอายุ 18 ปี
ผมสังเกตว่า มาหลายที ระยะหลังๆ จะมีเด็ก น่าจะราวๆ 16- 18 ได้ มาสักยันต์ที่วัด
ถ้าเด็กที่มาไม่มียันต์อะไรเลย แล้วมาสักให้หลวงพี่ หลวงพี่จะถามก่อนว่าอายุเท่าไร ถ้าต่ำกว่าก็จะลงน้ำมันให้
แต่ถ้าหลังมียันต์สักยันต์ใดยันต์หนึ่งที่เป็นหมึก หลวงพี่จะไม่ถามเรื่องอายุ แล้วก็ลงหมึกต่อได้เลย

ด้วยความเคารพ + สงสัยนิดหน่อย  :050:

ส่วนเรื่องปากเกร็ด ไม่ทราบเหมือนกันครับว่า ไปทางไหนถึงจะเร็ว ขับรถก็ไปทางปทุม บางบัวทอง

ถ้าจะเดินทางอ้อมๆ หน่อยก็นั่งเรือด่วนมาลง สนามหลวง แล้วต่อรถไปปิ่นเกล้า แล้วนั่งรถตู้ หรือสายใต้ นั่งบขส. ลงท่านาตามที่พี่จูล่งบอกหละครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 07:16:08 »
มันมี รถเมย์ ปากเกร็ด-ศาลายา อ่ะคับ

แล้วพอถึงศาลายา  จะมีรถเมย์ไปวัดบางพระป่ะคับ   

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 07:19:40 »
ผมสังเกตว่า มาหลายที ระยะหลังๆ จะมีเด็ก น่าจะราวๆ 16- 18 ได้ มาสักยันต์ที่วัด
ถ้าเด็กที่มาไม่มียันต์อะไรเลย แล้วมาสักให้หลวงพี่ หลวงพี่จะถามก่อนว่าอายุเท่าไร ถ้าต่ำกว่าก็จะลงน้ำมันให้
แต่ถ้าหลังมียันต์สักยันต์ใดยันต์หนึ่งที่เป็นหมึก หลวงพี่จะไม่ถามเรื่องอายุ แล้วก็ลงหมึกต่อได้เลย

ด้วยความเคารพ + สงสัยนิดหน่อย  :050:

ส่วนเรื่องปากเกร็ด ไม่ทราบเหมือนกันครับว่า ไปทางไหนถึงจะเร็ว ขับรถก็ไปทางปทุม บางบัวทอง

ถ้าจะเดินทางอ้อมๆ หน่อยก็นั่งเรือด่วนมาลง สนามหลวง แล้วต่อรถไปปิ่นเกล้า แล้วนั่งรถตู้ หรือสายใต้ นั่งบขส. ลงท่านาตามที่พี่จูล่งบอกหละครับ

:069:

หลวงพ่อที่ ท่านกล่าวถึงนั้นหลวงพ่อท่านใด ครับ

สรุป ท่านสัก นํามัน ให้  เยาวชน 

ผมจะได้สัก กับท่านนั้น    ใช่ป่ะคับ   ผมกลัวไปเสียเที่ยวครับ     จะไปสักกันเยอะด้วย

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 07:22:07 »
ถึงได้สักน้ำมัน ก็ถือว่าได้ของดีแล้ว  ไม่เสียเที่ยวหรอกครับท่าน :077:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 07:27:56 »
คับๆ      หลวงพ่อท่านสักตั้งแต่กี่โมงอ่ะคับ   

ว่าจะไปเช้าๆ คนจะได้น้อยๆ

ผมไปไม่ถูกอ่ะคับ  วัดบางพระ

ไปถึงแค่    ศาลายา     แล้วจะต่อรถไรไปวัดบางพระอ่ะคับ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 11:00:49 »

:069:

หลวงพ่อที่ ท่านกล่าวถึงนั้นหลวงพ่อท่านใด ครับ

สรุป ท่านสัก นํามัน ให้  เยาวชน 

ผมจะได้สัก กับท่านนั้น    ใช่ป่ะคับ   ผมกลัวไปเสียเที่ยวครับ     จะไปสักกันเยอะด้วย
ไม่ขอกล่าวหละกันนะครับ
เพราะผมเองก็ไม่แน่ใจเรื่องอายุเท่าไร ว่าประมาณผิดไปเปล่า

แต่ที่แน่ๆ เด็กต่ำกว่า 18 หลวงพี่ไม่ลงหมึกให้ครับ

ลงน้ำมันก็ลงกับหลวงพี่ได้ทุกรูปครับ ใจดีทุกคน
เผลอๆ ได้มิตรภาพจากพี่ๆ น้องๆ ด้วยนะครับ :050:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 01:40:11 »
อายุไม่ถึง 20 ปี ไม่สักให้ ยกเว้นทำหน้าแก่ หลอกพระอาจารย์ จึงได้สัก

ออฟไลน์ wiwat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 03:02:51 »
จะไปวันจันทร์ใช่มั้ย ครับ ผมก็จะไปวันจันทร์ ไปด้วยกันไหมครับ ผมรู้เส้นทาง เดี๋ยวผมพาไป
 เอา เบอร์ ผมไปแล้วกันครับ 083421XXXX โทรได้ 24 ครับ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2553, 03:47:13 โดย โองการยันนะรังสี »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 09:34:53 »
อายุไม่ถึง 20 ปี ไม่สักให้ ยกเว้นทำหน้าแก่ หลอกพระอาจารย์ จึงได้สัก

อายุไม่ถึง 20   ไม่สักให้   นี่หมายถึง หมึกหรือนำมัน คับ  หรือทั้งสองเลย

ช่วยบอกก่อนคับ    จะไปสักวันอังคารนี้แล้วคับ     กลัวไปเสียเที่ยว

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 10:29:53 »
[bgcolor=#eb0000]ตำกว่า 20 สักน้ำมันได้แน่นอนครับ ไปได้เลยครับไม่ต้องกลัวเสียเที่ยว[/bgcolor]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2553, 10:30:55 โดย WARLORD88 »
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 01:47:22 »
 :001: สวัสดีครับท่าน...

คุณน้องครับ..พี่คิดว่า..คุณน้องคิดและพิจารณาให้ดีๆก่อนดีไหมครับก่อนที่จะมาสักยันต์ครับ
1.อายุคุณน้องยังเยาว์วัยอยู่เลย
2.การเดินทางของชีวิตคุณน้องยังอีกยาวและอาจจะเสียโอกาศอย่างใดอย่างหนึ่งได้นะครับ(รับราชการ)
3.อื่นๆ

:009:  ปล.ช่วงอายุน้อยๆอย่างนี้แนะนำว่า...สวดมนต์ไหว้พระท่องคาถาไปพลางๆก่อนดีไหมครับ

:025: สวัสดีครับผม...