ผู้เขียน หัวข้อ: หลังพี่ที่ผมรู้จักครับ  (อ่าน 3282 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
หลังพี่ที่ผมรู้จักครับ
« เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 03:22:32 »
 :006:ไปสักกันมาเมื่อวานนี้ที่วัดบางพระครับ ได้มาเท่านี้ครับไม่ใช้หลังผมครับ หลังพี่เขา  นำรูปมาแบ่งกันชมครับ :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 03:23:28 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หลังพี่ที่ผมรู้จักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 03:24:27 »
ยินดีด้้วยครับ หมูทองแดงหลวงพี่แป๊วงามมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 03:35:51 »
วันเดียว สักหลายยันต์เลยนะครับ  อึดจริงๆ  :001:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 03:45:16 »
สวยครับท่าน วันเดียวได้ยันต์หลักๆหลายยันต์เลยครับ สงสัยเดินรอบวัดเลยครับ... :015:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 12:08:08 »
ทั้งหมดเนี้ย  วันเดียวเลย หรือครับ  :074:
สุดยอด จริงๆ    :015:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 08:04:17 »
สุดยอดจริงๆครับ

วันเดียวได้หลายยันต์เลย

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ tor_sakyanthai

• อย่าไปจำว่าเคยช่วยใคร...แต่จงจำไว้ว่าใครเคยช่วยเรา
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - tor_sakyanthai@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มี.ค. 2553, 08:36:05 »
สวยมากคับ

:016: :016: :016:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 09:40:18 »
  ผ่านหมูหลวงพี่แป๊วได้ถือว่าสุดยอดครับ  25;

ข อ บ คุ ณ ค รั บ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 12:17:46 »
วันเดียว สักหลายยันต์เลยนะครับ  อึดจริงๆ  :001:
สวยครับท่าน วันเดียวได้ยันต์หลักๆหลายยันต์เลยครับ สงสัยเดินรอบวัดเลยครับ... :015:

ไม่ทราบว่าใช้ยาทน ช่วยหรือเปล่า (พาราฯ+แก้อักเสบ) :054: :054:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 07:10:49 »
คนล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 02:49:11 »
 :001: สวัสดีครับ...

:092: วันเดียวหลายยันต์อย่างนี้...ท่านสักกับหลายๆพระอาจารย์ใช่ไหมครับ...???   :092:

ปล.เกือบลืม..สุอยอดครับ..สุดยอด..ทั้งยันต์ที่พระอาจารย์เมตาและผู้เข้ารับการสักยันต์ :054:

สวัสดีครับ.. :089:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 03:01:30 »
นายแน่มาก   :053:

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 06:07:25 »
โชคิดี จริงๆ
ได้ตั้งเยอะ
เจ๋งครับๆๆ
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ harachi1

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 06:11:26 »
สวยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
...คนเราเวลามาก็มาตัวเปล่า เวลาไปก็ไปตัวเปล่าเหมือนกัน

สิ่งเดียวที่เหลือไว้ข้างหลังก็คือคุณความดีที่ได้ทำไว้...

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 08:54:52 »
 :016:สุดยอดครับ :015:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 05:53:43 »
สวยงามและขลังจริงๆ ค่ะ
แต่ขอสอบถามนิดนึงค่ะ ว่า 8 ทฺส อาจารย์ท่านใด้ค่ะ
ศุกร์ที่ 26 นี้ จะไปขอเมตตากับเพื่อนๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 07:12:03 »
สวยงามและขลังจริงๆ ค่ะ
แต่ขอสอบถามนิดนึงค่ะ ว่า 8 ทฺส อาจารย์ท่านใด้ค่ะ
ศุกร์ที่ 26 นี้ จะไปขอเมตตากับเพื่อนๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

.. :058:.อะจ๊ะเอ๋..น้องแอมพี่อุตส่าห์ปีนเขามาตอบให้เลยนะเนี่ย.. :114:
...ยันต์ที่เห็นเป็นยันต์8ทิศของหลวงพี่แป๊วครับ..
...ต้องไปบ่อยๆท่านถึงจะให้..
...ใช้วิธีพูดแบบนี้..หลวงพี่ค่ะหนูมาขอความเมตตาจากหลวงพี่ค่ะ..
...หนูมาขอยันต์แปดทิศไว้คุ้มครองกาย..เสริมหน้าที่การงานค่ะ..
...ถ้าหลวงพี่ไม่สะดวก..เอาไว้เป็นโอกาสหน้าก็ได้นะค่ะหลวงพี่.. :089:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 09:37:13 »
เรียน พี่ Ranaldo 2007
   ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล และความอุตสาหะในการปีนเขามาตอบ...คริๆๆ
แต่ถ้าไปขอเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ท่านชอบให้ไปกวาดลานวัดก่อนอ่ะจิ อิอิ ถึงจะได้เมตตายันต์แปดทิศจากหลวงพี่แป๊ว สมัย 10 ปีที่แล้วที่เข้าไปดูกุฏิหลวงพี่แป๊วท่านเมตตาสักให้ลูกศิษย์ หนาวเนื้อเลยค่ะ...เข็มสักหลวงพี่ท่านใหญ่มาก บวกด้วยแรงท่านแทงเข็มลงไป ดูหนักมือกว่าหลวงพี่ท่านอื่นๆ มาก ตอนนั้นมีลูกศิษย์มาสักลูกกระเดือก  โอ้..แอมเห็นแทบจะเป็นลมอ่ะค่ะ
   เพื่อนๆ แอมเค้าบอกว่าจะพาไปที่กุฏิอาจารย์ต้อย ให้ท่านเมตตาอ่ะค่ะ
แต่ก่อนเดิม น้องแอมฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพี่ญา...ก็เลยคิดอยู่ว่าจะทำไงดี??
พรุ่งนี้แล้วค่ะที่จะเดินทางไปวัดบางพระ พร้อมกับเพื่อนๆ คงต้องให้เพื่อนๆเค้ารับเมตตากันไปก่อน ของแอมขอพิจารณาเป็นคนสุดท้ายเลยแล้วกันค่ะ เพราะอาจารย์ทุกท่านท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคนอยู่แล้วอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ champocz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - ball_5192@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 02:59:34 »
สวยมากคับบ :090:
ไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
 วันที่๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๐๙.๓๙ น.