ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกภาพงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ณ.บ้านอาจาร์ยหนวด อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี  (อ่าน 8397 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

ขอขอบคุณศิษย์ยานุศิษย์ หลวงพ่อเปิ่นที่มาร่วมงานไหว้ครูในปีนี้ ทุกท่านครับ

ที่จะขาดไม่ได้ แก๊งค์ ~เสน่ห์~ ของเรา มีงานบุญที่ไหนต้องมีพวกเค้าที่นั่น

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ขอบพระคุณมากครับ ถึงเลนส์จะมีปัญหาไม่โฟกัส แต่พี่โคมแก้วเราก็ยังถ่ายได้ดีและสวยด้วย :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณเอกโคมแก้วมากครับ และแล้วผมก็เหมือนได้เข้าร่วมงานในวันนี้อีก  ความรู้สึกนี้ใช่เลย นึกภาพออกเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ขอบคุณมากครับ

เสียดาย วันนี้ติดงานบวชน้องครับ

ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศในงานไหว้ครูบ้านอาจารย์หนวดครับ ผมไม่ได้ไปเลยครับไม่ว่างจริงๆครับทำงาน :070: :070:ผมไม่ทราบว่าแก๊งค์*เสน่ห์*เท่ๆกันคนละแบบนะครับ  :095:มีขอมาฝากด้วยรึเปล่าอยากได้สายสินประรำพิธี :004: ขอบคุณอีกครั้งครับ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 07:24:59 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอกราบมนัสการพระอาจารย์ ทุกรูปครับ  :054:
กราบสวัดดีท่าน อ.หนวดด้วย

ขอบคุณพี่เอกสุดหล่อ สำหรับภาพบรรยากาศมากครับ

โหพีเอ็กซ์ ซุ่มไปเลยอะ ไหนบอกไม่ได้ไปไง  05;

เสียดายอะครับ เอ็มอดไปเลย  41;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 07:48:42 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณคุณโคมแก้วครับ ที่นำภาพมาแบ่งปัน :054: :054: :090:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพงานไหว้ครูที่บ้านอาจารย์หนวดนะครับ
อิ่มบุญกันถ้วนหน้าเลยจริงๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบคุณภาพถ่ายบรรยากาศในพิธีครับ :015: :114:

แซวนิดแซวหน่อยมีงอล
ไหนเจ๊....หรา บอกเราว่าจะไปคุยกะพี่ทีให้รู้เรื่อง
ที่ไหนได้คุยกันยังไง (นอนคุยกันซะงั้น)

ที่สำคัญถอดเสื้อคุยกันด้วย 37;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 08:57:46 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ขอขอบคุณศิษย์ยานุศิษย์ หลวงพ่อเปิ่นที่มาร่วมงานไหว้ครูในปีนี้ ทุกท่านครับ

ที่จะขาดไม่ได้ แก๊งค์ ~เสน่ห์~ ของเรา มีงานบุญที่ไหนต้องมีพวกเค้าที่นั่น

เหอ เหอ ....ยังโดดขึ้นอีกหรอเนี่ย  ช่างพยายามเนอะ....คุณพี่  24;

ขอบคุณภาพสวย ๆ ของบรรยากาศงานพิธีค่ะ
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอบคุณจากใจ เลย ครับ พี่เอกสุดเท่  :005:
กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกรูป
กราบ สวัสดี อาจารย์หนวดด้วยความเคารพ จากใจจริง

เสียใจครับที่ไม่ได้ไป รวมงานนี้ ตั้งใจไปแต่ไม่ได้ไป ปีหน้าฟ้าใหม่ เจอกันครับ
บอล
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
บรรยากาศหน้าสนุกมากเลยนะครับผม เสียดายมากๆๆเลย ไม่ได้ไป หึหึๆๆ :070:

(หมุนทรัพย์ไม่ทัน)อิอิ :005:   ขอบคุนสำหรับภาพครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีๆ ครับ

พี่ๆน้องๆเรา หล่อๆกันทั้งนั้น  :015:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณ...ภาพสวย ๆ ของบรรยากาศงานพิธี...บ้าน อ.หนวด

ขอกราบนมัสการ...หลวงพ่อ...ทุกรูปในงานด้วยครับ

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
ขอบคุณสำหรับภาพนะคะ

คุณโคมแก้ว  :015:
[shake]ูู^^[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่เอกสุดหล่อบิลลี่โอแกนครับครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม แดดแรงมากๆเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2553, 11:51:31 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพบรรยากาศในงานครับ บรรยากาศอบอุ่นเหมือนอยุ่ในงานที่วัดบางพระ เลย :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน เห็นภาพแล้วอิจฉา คนที่ไปงานจริงๆ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพมากนะครับพี่โคมแก้วสวยทุกรูปเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีนะครับพี่โคมแก้ว ...  :016:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **

เสียดาย  ไม่ได้ไปทังที่วัดบางพระ ทั้งบ้าน อ.หนวด ...อุตสาห์รอเป็นปี สุดท้าย..เลื่อนวันไปฝึก...ดันมาตรงทั้งสองวัน 23; 23; 23; 23;

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ขออนุญาตแจมด้วยนะครับ...พี่เอก.. :114:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2553, 04:53:23 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล

...ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ภาพสวยไม่เต็มร้อย... :054:
...แต่หัวใจคนถ่ายเต็มร้อยครับ.... :114:รักนะจุ๊บๆ... :026:

• ผู้คุมกฎ
ขอบคุณ ท่าน Ronaldo 2007 ที่ร่วมแจมนะครับ ขอบคุณมากครับ