ผู้เขียน หัวข้อ: @X-FILE@งานไหว้ครูบูรพาจารย์ วัดบางพระ ณ บ้านอาจารย์หนวด ปี53  (อ่าน 6048 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ในอีกมุมนึงของงาน จากกล้องพี่จาตุรงค์ครับ

....ออกเดินทางกันแต่เช้ามืด จากวัดบางพระครับ
ไม่ได้ถ่ายภาพบรรยากาศริมทางเนื่องจากกระผมหลับยาวในรถตู้ครับ...
11;

ปรัมพิธีไหว้ครู ที่บ้านอาจารย์หนวดครับ...

พี่จาตุรงค์ พี่ ~เสน่ห์TEE~    พี่~เสน่ห์เอ~   พี่เจมส์ คนรักษ์พระ(คนรักเด็ก)  ~เสน่ห์ต้นน้ำ~   และโจรสลัด ครับ

คู่หล่อประจำบอร์ด ~เสน่ห์ต้นน้ำ~กับพี่เอก โคมแก้ว ความแตกต่างของทรงผม  02;

อาจารย์หนวดดูแลต้อนรับพระคุณเจ้าและศิษย์ที่มาร่วมงานครับ

พานครูจัดเตรียมไว้ให้ไหว้ครูที่หน้าปรัมพิธีครับ

เริ่มพิธีไหว้ครู ท่านโองการยันนะรังสี และต้นน้ำช่วยกันจุดธูปเทียนบูชา

พระอาจารย์เริ่มพิธีบูชาครู...

บรรดาศิษย์ตั้งจิตทำสมาธิ ...

เริ่มของขึ้นกันเป็นระยะ นำทีมช่วยเหลือโดย พี่โด้ พี่กุ้ง...

จากนั้น เข้าแถวรับน้ำมนต์ เป็นอันเสร็จพิธีไหว้ครู

พระคุณเจ้าทุกรูปฉันภัตรหารเพล จากนั้นศิษย์ที่มาร่วมงาน ร่วมรับประทานอาหาร

จากนั้นพระอาจารย์ต้อยเมตตาครอบเศียรครูให้กับศิษย์ที่มาร่วมงาน

ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกกับท่านอาจารย์หนวด

กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปและขอบพระคุณท่านอาจารย์หนวดที่เมตตาบรรดาศิษย์ที่มาร่วมในงานไหว้ครูครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

รวมเด็ดสะเก็ดข่าว.... 14;

พบปาปารัซซี่ หน้าเหมือนฟอร์ด สบชัย ไกรยูรเสน ปลอมตัวมาในคราบศิษย์วัดบางพระ

พอเหยื่อรุ้ตัว รีบเผ่นทันที (ล้อเล่นน๊า ท่านโรนัลโด้ 14;)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ผู้คุมกฎ
พี่เอกครับ...ไม่ทราบว่า แก๊งค์ คนรักเด็ก ของพี่เอกกับพี่เจมส์ ส่องคนไหนอยู่ครับ

คู่นี้หรือเปล่านะ 07;

หรือว่าคุ่นี้.... 02; (พี่เจมส์อย่าเตะน้องนะคร๊าบ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ้า ......... งานนี้ใคร คู่ใคร ลองดูนะครับ ระวังรองเท้าคู่น้อยๆ จะเข้าช่างภาพด้วย ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ไม่มีป่าก็ไม่มีน้ำ ไม่มีน้ำก็ไม่มีป่า

ภาพนี้แสดงให้เห็นผลถึงการตัดไม้ทำลายป่านะครับ

ขอบคุณพี่เอ็กซ์นะครับสำหรับภาพบรรยากาศ มาช้ายังดีกว่าไม่มานะครับ

(ล้อเล่นนะพี่เอก น้องฟูขอโทษ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2553, 02:18:50 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ๊กสำหรับภาพบรรยากาศในงานนะครับ
พี่เอก ต้องบอกกับต้นว่า สูงสุดคืนสู่สามัญครับ งานนี้ฮ่าๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
พี่เอกครับ...ไม่ทราบว่า แก๊งค์ คนรักเด็ก ของพี่เอกกับพี่เจมส์ ส่องคนไหนอยู่ครับ

ต้องถามพี่เจมส์เลยครับ ประธานชมรม " คนรักเด็ก " ขอบคุณน้องเอ๊กซ์สุดเท่ห์ ครับ สำหรับ รูปถ่าย

ไม่ค่อยมีภาพตัวเองขึ้นบอร์ด เพราะไม่เคยถ่ายตัวเองเลย ถ่ายให้คนอื่นซะเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2553, 03:13:08 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
สร้างโจทย์ อีกแระ 38;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับสวยมากเลยครับ :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ก็แหมก็ว่าจะไม่ให้ใครรู้แล้วนะพลาดจนได้..อิอิ.. :005:
...ว่าจะเก็บภาพไปขายให้..gossip star..ซะหน่อย..
...งานหน้าต้องปลอมตัวไปให้เนียนกว่านี้..ขอบคุณนะครับท่านเอ๊กสำหรับภาพ... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ด้วยนะครับ สำหรับภาพถ่าย สวยๆครับ  :016:  :053:  :001:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ถูกใจท่าวิ่งพี่ฟอร์ด...นึกว่าเจองู  เอ๊ะ หรือใช่ 14;
>^.^<  กระเซ้ากันน่าเอ็นดู >^.^<

ขอบคุณนะคะเจ๊

36;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ท่านโรนัลโด้  พลาดท่าจนได้ อิ อิ  :095:

ขอบคุณท่าน ack ที่เก็บภาพมาฝากกัน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ โดนใจๆ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เอ้า งานนี้ใครถูกพาดพิง ใครงานเข้างานงอก อันนี้ผมไม่รู้ด้วยนะครับ เคลียร์กันด่วนๆเลยครับ

แต่ต้องขอบคุณพี่เอ๊กซ์ เหยี่ยวข่าวดาวกระจายมากๆครับ :114: :053:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ก๊วนเสน่ห์ ของเค้าแรงจริงๆน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่เอ็กซ์ สำหรับภาพบรรยากาศ

:095:  :095:  :095:  :095:

แหม พี่ฟอร์ด  มีแอบถ่ายเขาด้วย กำ ดันโดนซะเอง 55+

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณกับภาพงามๆและความประทับใจครับ..................... :090: :090: :114: :090: :090:......................