ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวัดยังไงอะ  (อ่าน 1128 ครั้ง)

ออฟไลน์ gu_boom12

• ทุติยะ
  • **
ไปวัดยังไงอะ
« เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 10:45:32 »
ผมอยู่คลอง2ธัญญะ ไปวัดยังไง มีวิธีไหนบ้าง
ช่วยบอกผมหน่อย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ไปวัดยังไงอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 03:56:11 »
ขึ้นอยู่จะมาด้วยวิธีใด ต่างคนต่างหนทาง ต่างเส้นทางต่างการเดิน ...  :089:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 05:24:04 »
http://maps.google.co.th/maps?hl=th&tab=wl&q

ลองดูเอานะครับ ช่วยไม่มากก็น้อยละครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ gu_boom12

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 10:42:11 »
ขึ้นรถอะไรได้บ้างคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 11:33:58 »
มาหมอชิต ได้ ก็เป็นประตู สู่การเดินทาง

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 01:42:03 »
ผมอยู่คลอง2ธัญญะ ไปวัดยังไง มีวิธีไหนบ้าง
ช่วยบอกผมหน่อย

:002: สวัสดีครับท่าน

1. เริ่มต้น..อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ(หวังว่าคงจะหาทางมาถูกนะ)
2.แบบประหยัดเงินสุดๆคือ..นั่งรถเมล์สาย 28 ที่จะมาสายใต้ใหม่มาลงที่หน้าเซนทรัลปิ่นเกล้า
3.ต่อวินรถตู้ด้านหน้าห้าง(มองเข้าห้างจะอยู่ทางด้านขวามือตัวเอง)ที่ตั้งป้ายว่า..นครชัยสี-ท่านา ค่ารถ 35 บาท.นั่งไปสุดสาย
4.ต่อรถบัส(สีส้ม)ที่เขียนป้าย...บางพระ ค่ารถ 18 บาท บอกพนักงานเก็บเงินลงวัดบางพระ(ถึงวัดแล้วบอกด้วยนะครับ)
5.ลงหน้าวัดบางพระเลยครับ...ถึงตรงนี้ก็แล้วแต่ท่านล่ะครับ

:054: ปล.หวังว่าคงจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ...เชิยครับเชิญ  :054:

สวัสดีครับผม... :114: