ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเกี่ยวกับปลัดขิกครับ  (อ่าน 1234 ครั้ง)

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
 อยากรบกวนพี่ๆซักนิดครับ คืออยากจะให้ช่วยบอกหน่อยครับว่า
ปลัดขิกในรูปนี้เป็นของหลวงพ่อยิดหรือป่าวครับ แล้วเป็นรุ่นไหน
เนื้ออะไรครับ คือลุงผมให้ปลัดขิกมาหนึ่งอัน คล้ายกับรูปนี้เลยครับ
เลยอยากรู้ข้อมูลน่ะครับ

เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับปลัดขิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 05:08:40 »
รูปไม่ขึ้นอ่ะ???????
ทำไงดี??????   :062:  :062:  :062:

ออฟไลน์ CCS

• ตติยะ
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับปลัดขิกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 05:30:16 »
   ต้องขอโทษจริงๆนะครับ คือว่าผมเอารูปลงไม่เป็น
ต้องขออภัยจริงๆ เห็นตรงข้างล่างมีช่องให้ใส่รูปได้เลยใส่ไป
แต่ปรากฎว่าไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงเลยย้ายรูปในข้อมูลส่วนตัวมาใส่
เปลี่ยนจากภาพหลวงปู่เปลื้อง มาเป็นภาพปลัดขิกตรงข้อมูลส่วนตัวครับ
ข้ออภัยหากไม่สะดวกในการมอง ทำไม่เป็นจริงๆครับ

ปล.ช่วยดูให้หน่อยครับ  ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 07:39:13 »
วิธีลงรูปครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.0.html
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ CCS

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 05:52:40 »