ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 2649 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ช่วยดูหน่อยครับ
« เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 12:12:13 »
หลวงพี่ติงท่านให้มาน่ะครับ บอกว่าเป็นข้าวสารหินได้มาจากที่หลวงพ่อเปิ่นท่านไปช่วยปลุกเสกที่วัดอื่นแล้วได้มาอยากรู้ว่าวัดไหนท่านใดรู้บ้างช่วยบอกหน่อยรับ :075:  :054:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 12:16:23 »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ HEA_WOY!

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 12:20:41 »
มันคืออะไรงะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 12:28:48 »
ตอบ:มันคืออะไรงะ
 เป็นพระสมเด็จหล่อด้วยเรซิ่นน่ะครับ ข้างในเป็นข้าวสารหิน
ที่ผมรู้มา ข้าวสารหินคือข้าวก้นบาตรที่พระท่านฉันไม่หมดแล้วทำการอธิษฐานจิตไว้และบรรจุไว้ในเจดีย์ ซึ่งส่วนใหญ่จะต้องเป็นพระอรหันต์เท่านั้นครับจึงจะกลายเป็นข้าวสารหินได้ พบเฉพาะในเจดีย์และพบมากแถบสุโขทัยครับ ถือเป็นของทนสิทธิ์เหมือนพวกกะลาตาเดียว เขี้ยวหมูตัน ฟันเสือกลวงน่ะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 12:30:54 »
แล้วองค์นี้ล่ะออกปีไหนครับเนี่ย องค์นี้อยู่บนโต๊ะหมู่ที่บ้านน่ะครับ

ออฟไลน์ HEA_WOY!

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 12:32:59 »
[/sizeขอบคุณคราบ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 01:16:19 »
สวยๆทั้งนั้นเลย 
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว