ผู้เขียน หัวข้อ: เสือ..อีกตัวที่...สมุทรปารการ...  (อ่าน 5091 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
เสือ..อีกตัวที่...สมุทรปารการ...
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 03:34:45 »
พอดีได้มีโอกาสได้ไปเข้าร่วมพิธีพุทธาพิเศก...เสือที่...บางบ่อ มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

[bgcolor=#00ff00]เสือสัมฤทธิ์ผล เนื้อสัมริด หล่อดินไทย (กรรมการ)[/bgcolor]

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
ตอบ: เสือ..อีกตัวที่...สมุทรปารการ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 03:38:37 »
[bgcolor=#0027ff][/bgcolor]"เสืออีกตัว" ที่ได้รับแจกภายในวันงานแด่ทุกๆท่านที่ได้เข้าร่วมในพิธีวันนั้น

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: เสือ..อีกตัวที่...สมุทรปารการ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 03:54:18 »
สวย มีคราบล็อก แจ๋วครับ ขอบคุณที่แบ่งกันชมครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 06:06:14 »
น่าเก็บยิ่งนักครับ.............. :025:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 08:07:45 »
สุดยอดเลยครับ :002:ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2553, 08:08:09 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 08:53:50 »
สุดยอดครับ ไปบางบ่อน่าจะเข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อนะครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 10:33:05 »
ได้เสือหลวงพ่อปานรุ่นกรรมการด้วยสุดยอดเลยครับ :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2553, 10:33:40 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 11:39:46 »
[bgcolor=#0027ff][/bgcolor]"เสืออีกตัว" ที่ได้รับแจกภายในวันงานแด่ทุกๆท่านที่ได้เข้าร่วมในพิธีวันนั้น

รบกวนหน่อยครับ
บรรทัดสุดท้ายออกเสียงว่า "ภัพพะติ อิติ ฮำฮึมฮึม"  หรือเปล่าครับ ผมมองไม่ค่อยถนักสับสนระหว่าง อ.อ่างกับฮ.นกฮูก
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ bluelife

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 12:27:22 »
องค์นี้เลยครับ หลวงพ่อชาญ ลูกศิษย์สายหลวงพ่อปานโดยตรง วัด บางบ่อครับ ใจดีมากครับ ท่างลงหัวให้เช่า เสือในกุฏิท่านเลยครับ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 09:56:06 »
สวยครับ....นึกว่าเอามาแบ่งให้สมาชิกกัน :095:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 11:18:24 »
สวยมากเลยครับ น่าใช้ ...  :016:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 04:21:39 »
สวยนะครับ

รับที่วัดเลยนี้...

โอ้ไม่รู็จะ พอมีอยู่เปล่าเนี้ย

กว่าจะกลับไปทันป่าวไม่รู้
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 11:49:09 »

รบกวนหน่อยครับ
บรรทัดสุดท้ายออกเสียงว่า "ภัพพะติ อิติ ฮำฮึมฮึม"  หรือเปล่าครับ ผมมองไม่ค่อยถนักสับสนระหว่าง อ.อ่างกับฮ.นกฮูก

สวัสดีครับ..
 30;.....ฮ.นกฮูก...ครับผม..อ่านออกเสียงดังที่กล่าวมาถูกต้องแล้วครับ...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 11:53:22 »
สุดยอดครับ ไปบางบ่อน่าจะเข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อนะครับ  :001: :001:

ครับผม...

งานนี้..หลวงพ่อชาญ... ท่านก็เมตตามานั่งปรกปลุกเสกในพีธีด้วยครับ... :054: :054: :054:

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 12:26:00 »

ครับผม...

งานนี้..หลวงพ่อชาญ... ท่านก็เมตตามานั่งปรกปลุกเสกในพีธีด้วยครับ... :054: :054: :054:

ครับ ว่าแล้วหลวงพ่อชาญต้องมา ท่านเข้าพิธีปลุกเสกของวัดสว่างอารมณ์บ่อยครั้งครับ วัดอยู่ใกล้กัน ท่านเป็นศิษย์สายหลวงพ่อปาน แล้วหลวงพ่อฟู วัดบางสมัครมาไหมครับ ..

หลวงพ่อชาญท่านเมตตามากๆครับ ใครยังไม่กราบขอให้ไปกราบนะครับ เดี๋ยวจะไม่ได้กราบพระดีๆครับ ปีที่แล้วที่ทอดกฐินหลวงพ่อท่านเหนื่อยมากผมเห็นแล้วสงสารเลยอยากให้ท่านพักได้แล้วแถบร้องครับ หลวงพ่อรับแขกจนถึง5-6โมงเย็นพอรับเสร็จท่านหงายหลังพึง เบาะเลยครับ เห็นได้ถึงความเมตตา ผมไปกราบท่านมาหลายครั้งแล้วท่านเมตตาลงกระหม่อมให้ วัตถุมงคลที่วัดออกเยอะมาก
มีทั้งกุฏิหลวงพ่อและที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัด  และหลวงพี่ที่ตู้วัตถุมงคล ท่านอธิบายวัตถุมงคลได้ดีมากเลย ใจดีครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2553, 12:35:07 โดย ขุนแผน »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 12:59:42 »

ครับผม...

ครับ ว่าแล้วหลวงพ่อชาญต้องมา ท่านเข้าพิธีปลุกเสกของวัดสว่างอารมณ์บ่อยครั้งครับ วัดอยู่ใกล้กัน ท่านเป็นศิษย์สายหลวงพ่อปาน แล้วหลวงพ่อฟู วัดบางสมัครมาไหมครับ ..

หลวงพ่อชาญท่านเมตตามากๆครับ ใครยังไม่กราบขอให้ไปกราบนะครับ เดี๋ยวจะไม่ได้กราบพระดีๆครับ ปีที่แล้วที่ทอดกฐินหลวงพ่อท่านเหนื่อยมากผมเห็นแล้วสงสารเลยอยากให้ท่านพักได้แล้วแถบร้องครับ หลวงพ่อรับแขกจนถึง5-6โมงเย็นพอรับเสร็จท่านหงายหลังพึง เบาะเลยครับ เห็นได้ถึงความเมตตา ผมไปกราบท่านมาหลายครั้งแล้วท่านเมตตาลงกระหม่อมให้ วัตถุมงคลที่วัดออกเยอะมาก
มีทั้งกุฏิหลวงพ่อและที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัด  และหลวงพี่ที่ตู้วัตถุมงคล ท่านอธิบายวัตถุมงคลได้ดีมากเลย ใจดีครับ   

:001: สวัสดีครับ..ท่านขุนแผน

(แล้วหลวงพ่อฟู วัดบางสมัครมาไหมครับ .. ) :054: ...งานนี้...หลวงพ่อฟู...ท่านก็เมตตามาเข้าร่วมพิธีด้วยครับ  :054:

:025: ...พอทราบถึงความเมตตากรุณาของ...หลวงพ่อชาญ.. จาก..ท่านขุนแผนแล้ว..
 :074: สงกะสัย..อาทิตย์นี้/อาทิตย์หน้า..ต้องแวะเข้าไปกราบ..ท่านหลวงพ่อชาญ..แล้วนะเรา

ขอขอบพระคุณมากครับ/ท่านขุนแผน :080:

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 01:46:51 »
ครับ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อดิ่ง วัดบางวัว ดังเรื่องลิงจับหลัก เป็นพระอีกองค์นึงที่น่ากราบครับ เมตตาเหมือนกัน  :054: (ท่านเป็นสหายธรรมของหลวงพ่อชาญ มีงานปลุกเสกที่ไหนส่วนมากถ้ามีหลวงพ่อชาญ ต้องมีหลวงพ่อฟูครับ)

มาได้ตลอดเวลาครับ ถ้าหลวงพ่อไม่ติดกิจนิมนต์อะไร ท่านจะรับแขกตลอดครับ เมตตาลูกศิษย์ที่มากราบ วัดบางบ่อคนไม่ค่อยเยอะนอกจากวันงาน
ลูกศิษย์มากราบท่านเรื่อยๆ ครับ   ถ้าไปก็อย่าลืมเช่าเสือไม้พยางิ้วดำติดไม่ติดมือนะครับ วัตถุมงคลท่านมีทั้งตะกรุด เหรียญต่างๆ รวมทั้งเสือ
มีให้เช่าที่กุฏิ และ ที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัดบางบ่อครับ ถ้าไปก็ซื้อปลาสลิดมาฝากมั้งเน้ออ  :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 11:32:34 »
ครับ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อดิ่ง วัดบางวัว ดังเรื่องลิงจับหลัก เป็นพระอีกองค์นึงที่น่ากราบครับ เมตตาเหมือนกัน  :054: (ท่านเป็นสหายธรรมของหลวงพ่อชาญ มีงานปลุกเสกที่ไหนส่วนมากถ้ามีหลวงพ่อชาญ ต้องมีหลวงพ่อฟูครับ)

มาได้ตลอดเวลาครับ ถ้าหลวงพ่อไม่ติดกิจนิมนต์อะไร ท่านจะรับแขกตลอดครับ เมตตาลูกศิษย์ที่มากราบ วัดบางบ่อคนไม่ค่อยเยอะนอกจากวันงาน
ลูกศิษย์มากราบท่านเรื่อยๆ ครับ   ถ้าไปก็อย่าลืมเช่าเสือไม้พยางิ้วดำติดไม่ติดมือนะครับ วัตถุมงคลท่านมีทั้งตะกรุด เหรียญต่างๆ รวมทั้งเสือ
มีให้เช่าที่กุฏิ และ ที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัดบางบ่อครับ ถ้าไปก็ซื้อปลาสลิดมาฝากมั้งเน้ออ  :095:

:001: สวัสดีครับท่านขุนแผน...
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้...กระผมได้มีโอกาศเข้าไปกราบท่านหลวงพ่อชาญ.ที่วัดบางบ่อตามคำแนะนำของท่านขุนแผนแล้วครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นไปตามที่ท่านขุนแผนกล่าวไว้เลยครับ...จะมีก็แค่เสือที่เช่าบูชากลับมาในครั้งนี้กระผมบูชา"เสือเนื้อสัมฤทธิ์"มาครับ

ปล.โอกาศหน้าคงจะได้บูชา"เสือเนื้อไม้พญางิ้วดำ"ตามคำแนะนำของท่านขุนแผนนะครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ :054:

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 12:38:32 »
ครับ ยินดีครับ หลวงพ่อชาญท่านเมตตามาก ตามที่ผมได้กล่าวไว้ ผมกราบท่านไ้ด้สนิทใจเลย  :054:

เสือของหลวงพ่อชาญดีทุกรุ่น ดีทุกอย่าง และลืมบอกไป ตะกรุดเชือกแดงที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัดอะครับ ขอบอกให้เช่าเลย รุ่นนั้นประสพการณ์เยอะ ถามหลวงพี่ที่ตู้ครับ ท่านใจดีมากมาย  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2553, 12:44:27 โดย ขุนแผน »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 03:30:38 »
ครับ ยินดีครับ หลวงพ่อชาญท่านเมตตามาก ตามที่ผมได้กล่าวไว้ ผมกราบท่านไ้ด้สนิทใจเลย  :054:

เสือของหลวงพ่อชาญดีทุกรุ่น ดีทุกอย่าง และลืมบอกไป ตะกรุดเชือกแดงที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัดอะครับ ขอบอกให้เช่าเลย รุ่นนั้นประสพการณ์เยอะ ถามหลวงพี่ที่ตู้ครับ ท่านใจดีมากมาย  :001:

:002: :002: ครับผม...คราวหน้าจะต้อง...ตะกรุดเชือกแดงที่บูชาวัตถุมงคลของทางวัดตาม...ท่านขุนแผน...บอกแล้วซิเรา
                             :054: :054: ขอบคุณครับสำหรับ..สิ่งดีๆที่ท่านขุนแผนแนะนำ :054: :054: