ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการลงนะหน้าทอง  (อ่าน 1822 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr.frick

• ทุติยะ
  • **
ขอความเห็นจากผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะว่าจะไปลงนะหน้าทองที่วัดบางพระลงกะอาจารย์อะไรเหรอค่ะ
แล้วท่านอาจารย์ตบทองหายไปเองไหมค่ะ :090: พอดีอยากลงนะหน้าทองแต่กำลังหาผู้ที่มีวิชาเหมือนหลวงพ่อไสวอยู่ค่ะ
รบกวนผุ้มีความรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
ตอบ: อยากทราบเรื่องการลงนะหน้าทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 08:30:25 »
เห็นว่ามี หลวงพ่อชมนะคับ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบเรื่องการลงนะหน้าทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 09:31:58 »
มาสิ ที่วัดบางพระก็มีนะ

ผมเคยมาลงกับหลวงพ่อสำอางค์ ตอนกำลังลงทองขนลุกเลยครับ สุดยอดจริงๆ   :015:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 04:56:37 »
แปลกดีนะครับ ลงทองแล้วขนลุก ผมก็เป็นเหมือนกันเลย
ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงทำให้ร่างกายเราหนาว จนขนลุกได้เหมือนกัน

น่าจะเป็นเพราะทองคำเข้าสู้ร่างกายแล้วไปปรับธาตุภายในให้สมดุล หรือเปล่า??
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 11:17:25 »
ขอความเห็นจากผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะว่าจะไปลงนะหน้าทองที่วัดบางพระลงกะอาจารย์อะไรเหรอค่ะ
แล้วท่านอาจารย์ตบทองหายไปเองไหมค่ะ :090: พอดีอยากลงนะหน้าทองแต่กำลังหาผู้ที่มีวิชาเหมือนหลวงพ่อไสวอยู่ค่ะ
รบกวนผุ้มีความรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ชื่อเป็น มิสเตอร์ ไงถาม เป็นค่ะ หละ  :010: :010: :010: