ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์ วันแรกก็หนักใจแล้วครับ ... รอยสักที่หายไป  (อ่าน 2331 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
คือ ผมเพิ่งไป สักยันต์ มาครับได้ยันมหาอุต มาเมื่อวัน พฤหัสบดี ที่ 8 ที่ผ่านมาอะครับ

เวลาผ่านมา 5 วันแล้วจนวันนี้ผมไป เล่้นน้ำ สงกรานต์ รอยสักที่สักหมึกแทบจะเจือจางหายไปหมดเลยครับ

เป็น เพราะอะไร อะครับ แล้วรอยสักจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมใหมครับ

หรือผมต้อมทำใจ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อย่าคิดมากอะครับ ผมว่าเป็นที่หมึกอะครับ
ส่วนมากหมึกที่เข้มๆเมื่อสักใหม่ๆ ก็จะจางเป็นเรื่องปกติ
ส่วนจะจางมากหรือน้อยนั้น
1.เป็นที่หมึก
2.การรักษาลอยสักที่สักมา
เพิ่ม
3.เรื่องของเข็มที่ใช้สัก
4.ความแรงตอนสัก

แต่ผมว่าน่าจะเป็นที่หมึกหนะครับ ต้องดูด้วยว่าหมึกอะไร สักที่ไหน
ขอบคุณครับ

ผมว่าอยู่ที่ศรัทธานะครับ ถึงลอยสักจะจางแต่ของที่ได้มาไม่ได้หายไปไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2553, 06:44:25 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่ครับ ตามนั้น  ไม่ต้องคิดมากครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตามนั้นไปเลยครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจางไปมาก กลับไปกราบอาจารย์ท่านอีกครั้ง โดยมากท่านจะเติมให้เองครับ

แต่ยังไงพุทธคุณที่เข้มขลังก็ไม่ได้จางไปตามหมึกหรอกครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
่อ่อ ผม สักกับ หลวงพ่อเจ้าอาวาส แถวบ้านผมครับ ท่านแก่รุ่นพ่อผมแล้วครับ

ถามถึงน้ำหนัก นั้น สุดๆท่านมือหนักมาก ๆ เป็นรอยจากมากๆ เป็นการสักแบบไม่ปั้มอะครับ

แต่ก็ แปลกใจว่าทำไมถึง จางได้มากขนาดนี้ ทั้งๆ ที่ครั้งล่าสุดไปนี่ ได้ยันต์ตระกุดโทนมา ยันต์ คมชัดมากครับ  :067:

แต่ไม่เป็นไรครับ ผมว่าทุกสิ่งทุกอย่าง มันอยู่ที่ตัวครับ ความเข้มความจางเป็น แค่ สีสันส่วนหนึ่งครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :001:

ออฟไลน์ channarong_puy

• จตุตถะ
ไม่เป็นไรหรอกครับ  เดี๋ยวถ้าแผลแห้งหลังจากเล่นน้ำสงกรานต์แล้ว หมึกสีดำก็จะขึ้นมาเองครับผม  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเหตุผลหลาย ๆ ประการดังเพื่อนสมาชิกได้กล่าวมาแล้วด้วยครับ  แต่ผมว่ารับรองหมึกกลับมาเข็มแน่  ใจเย็น ๆ ก่อนครับ

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ครั้งหน้า บอกหลวงพ่อท่านแทงไม่ต้องยั้งมือเลยครับ

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
เอางั้นเลยหรอครับเนี่ย
จัดไป  แทงไม่ต้องยั้งมือ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
โห ๆ ครับ ถ้าท่านแทงไม่ยั้งมือผมตาย แหง ปกติท่าก็ ทิ้มแรงมากๆ อยู่แล้ว ครับ

ขนาดพ่อผม ช่วยดึงพ่อยังบอกเลย ว่าท่าน ทิ้มหนัก ^O^ ถ้าหนักกว่านี้ไม่อยากคิดภาพเลย แหะ  :054: