ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรุ้ว่าต้องดูอายุหรือเปล่าคับถ้าไปสักวัดบางพระ  (อ่าน 2051 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parn

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยาก รู้ ว่า มี ข้อ ห้าม เรื่อง อายุ หรือ เปล่า คับ แต่ ผม ไม่ ได้ เอา ไป ใช้ ใน ทาง ไม่ ดี นะ คับ

เพราะ ผม เป็น คน รักสันติ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ต่ำกว่า 20 ปี หรือกำลังเรียนอยู่ ก็ควรสักน้ำมันนะครับ
จะได้ไม่ส่งผลต่อการทำงานในอนาคต
เพราะไม่ว่าหมึกหรือน้ำมัน ก็พุทธคุณเท่ากัน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง ห้ามผู้มีอายุไม่ถึง 20 ปี สักยันต์
แม้จะนำผู้ปกครอง มาให้การยินยอมก็ไม่ได้
ยกเว้นแกล้งทำหน้าแก่ มาหลอกเข้าสักยันต์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ต่ำกว่า 20 ปี หรือกำลังเรียนอยู่ ก็ควรสักน้ำมันนะครับ
จะได้ไม่ส่งผลต่อการทำงานในอนาคต
เพราะไม่ว่าหมึกหรือน้ำมัน ก็พุทธคุณเท่ากัน

คับ ผม สัก น้ำ มัน แน่ นอน คับ เพราะ ต้อง เข้า รับ ราช การ ชัวร์(วางแผนอนาคตไว้อย่างนั้น)
แต่ อายุ เพิ่ง 17 หยก ๆ เมื่อ วัน ที่ 25 เมษา นี่ เอง
แค่ อยาก รุ้ ว่า ที่ วัด บางพระเขา สัก ให้ คน อายุ อย่้าง ผม อ่ะ ป่าว อ่ะ คร้าบ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ตามนี้เลยค่ะ OK นะคะ
goodd luck ค่ะ
36;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วัด ไหน เนี่ย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
วัด ไหน เนี่ย

ในป้าย วัดบางพระครับ  :058:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ตามนี้เลยค่ะ OK นะคะ
goodd luck ค่ะ
36;

หน้ากุติหลวงพี่ติ่งครับ  :001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
งั้น ผม ก็ ไป ไม่ ได้ ล่ะ สิ เนี่ย

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
งั้น ผม ก็ ไป ไม่ ได้ ล่ะ สิ เนี่ย

ก็รอให้ถึงเวลาอันสมควรก่อนค่ะน้อง พี่เองก็รอมานานค่ะกว่าจะถึงวัยอันสมควร^^

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
[bgcolor=#58ff00]ไปได้ครับ ก็ไปทำบุญ  ไปกราบนมัสการหลวงปู่ ก็ได้ครับ[/bgcolor][bgcolor=#58ff00][bgcolor=#62ff00][bgcolor=#e1e1e1][bgcolor=#62ff00][/bgcolor][/bgcolor][/bgcolor][/bgcolor]

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
[bgcolor=#58ff00]ไปได้ครับ ก็ไปทำบุญ  ไปกราบนมัสการหลวงปู่ ก็ได้ครับ[/bgcolor][bgcolor=#58ff00][bgcolor=#62ff00][bgcolor=#e1e1e1][bgcolor=#62ff00][/bgcolor][/bgcolor][/bgcolor][/bgcolor]

คร้าบ ผม ว่าง ๆ จะ ไป นะ  คับ

เพื่อน ๆ ผม ฝาก ถาม เพราะ มัน ไม่ รุ้ นะ คับ เรื่อง ว่า ทำ ไม เวลาไหว้ครูคนของขึ้น ต้องวิ่งเข้าไปหาครูบาอาจารย์ คับ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
 :052:เป็นการเคารพครูบาอาจารย์ครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ
 ปล. ไปวัดวันไหนแจ้งมาบอกด้วยนะครับ แล้วจะได้นัดเจอกันนะครับ[/size
]
                                                                  ขอบคุณครับ :054: :054: