ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาหนุมานเชิญธงตัวครู ทีครับ  (อ่าน 5756 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponpond

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้ไปทำร้ายใครอย่าเข้าใจผิด :093:
ศรัทธาจงบรรเกิด ความงมงายจงหายไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ขอคาถาหนุมานเชิญธงตัวครู ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2553, 08:07:46 »
หนุมาน ก็ส่วนมาก หัวใจ หะนุมานะหละครับ  :075:
หนุมานมีตัวเดียว แต่หลายแบบ หลายบล็อค  (หนุมานตัวครู)=มีหนุมานที่เป็นครูของหนุมานด้วยเหรอครับ 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2553, 08:10:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ขอคาถาหนุมานเชิญธงตัวครู ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2553, 09:07:48 »
ก็ หะ นุ มา นะ นั่นแหละครบ หรือไม่ก็ ยะ ตะ มะ อะ หรืออีกแบบ นะ สัง สะ ตัง
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 01:09:48 »
อยากทราบเลยเข้ามาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2553, 01:10:29 โดย touch_navara »
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 01:10:03 »
รูปภาพ ระวังเรื่องลิขสิทธิ์  :089:

ออฟไลน์ noom2012

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 12:22:31 »
คาถาบูชา ตั้งนะโม 3 จบ โอมพระหนุมานผลาญลงกา โอมจุติโลทัง สวาหะ นะมะพะทะ นโมพุทธายะ หะนุมานะ สังสะตัง ยุวาพะวา โอมคงตรีเพชชะคง คงทั่วสารพางกาย กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถ หะนุหุนิหินะหะ พระพุทธังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระธัมมังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระสังฆังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก อุทธังอัด อะจังงัง อะพะวะเห นะละนุลุ นะอะวิ. ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง สวาหะ สวาหะ เตหิอิทธิฤทธิ์ฯ  7จบ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 06:39:51 »
คาถาบูชา ตั้งนะโม 3 จบ โอมพระหนุมานผลาญลงกา โอมจุติโลทัง สวาหะ นะมะพะทะ นโมพุทธายะ หะนุมานะ สังสะตัง ยุวาพะวา โอมคงตรีเพชชะคง คงทั่วสารพางกาย กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถ หะนุหุนิหินะหะ พระพุทธังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระธัมมังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระสังฆังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก อุทธังอัด อะจังงัง อะพะวะเห นะละนุลุ นะอะวิ. ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง สวาหะ สวาหะ เตหิอิทธิฤทธิ์ฯ  7จบ

ของที่ไหนเหรอพี่ คาถาแต่ละสำนักไม่เหมือนกันนะครับ 
หนุมานก็อย่างที่พี่เอ็มบอกเลย หะนุมานะ ใช้ได้กับหนุมานทุกตัว ทุกแบบ ทุกบล๊อก  :015:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 08:21:43 »
คาถายาว ครับ สุดยอด มี คาถา สี่เกลอ ด้วยครับ