ผู้เขียน หัวข้อ: ฉลองอายุวัฒนมงคล ครบรอบ 94 ปี หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 5081 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เนื่องจากในวันพรุ่งนี้ วันที่ 8 พค. 53 ซึ่งตรงกับวันเกิด ครบรอบอายุ 94 ปี หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน จึงขอเชิญเพื่อนสมาชิกที่เคารพศรัทธาร่วมไปแสดงมุทิตาจิตสักการะหลวงปู่กันครับ ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพทุกท่านนำเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานครับ )

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นำมาโชว์ครับ ล็อคเก็ตเนื่องในโอกาสฉลองอายุ 94 ปี หลวงปู่แย้ม ชื่อรุ่น ตะกรุดหนังหน้าผากเสือ ที่นำมาโชว์เป็น 2 แบบ 2 ขนาด โดยขนาดใหญ่เป็นล็อคเก็ตกรรมการขนาดใหญ่ จำนวน 99 องค์ และขนาดซุปเปอร์จัมโบ้ ให้เฉพาะลูกศิษย์ใกล้ชิดภายในวัด ( เรียกกันในหมู่ศิษย์ว่าชุด..ไพร่วัด ) จำนวน 99 องค์ ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพ พี่คนอัศจรรย์ คุณเด็กนนท์ และอื่นๆ นำภาพเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทาน )

ด้านซ้าย ขนาดใหญ่กรรมการ  ด้านขวาซุปเปอร์จัมโบ้ไพร่วัด

ด้านหน้า ขนาดใหญ่กรรมการ ต่างกันที่ขนาดและยันต์ตรงบ่าหลวงปู่เป็นรูปยันต์มหาเบา

ด้านหน้า ซุปเปอร์จัมโบ้ไพร่วัด ยันต์ต่างกัน เป็นยันต์รูปหน้าพระ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนด้านหลังล็อคเก็ตอุดผงมวลสารหลวงปู่ และผงสมเด็จรุ่นแรก ผงตะไบก้านช่อชนวนเสือปืนแตกรุ่นต่างๆ ฯลฯ แต่ที่สำคัญและเป็นพระเอกของล็อคเก็ตนี้คือหนังหน้าผากเสือแท้ๆ ล้วนๆ ที่หลวงปู่เสกและสะกดเจตภูติเสือไว้เมื่อครั้งที่ทำตะกรุดหนังเสือ ( ประมาณปี 50 ) ท่านบอกว่าเสือตัวนี้ตบะแรงมากเป็นเสือตายโหงต้องสะกดไว้ แล้วค่อยๆสวดแผ่เมตตาให้เค้าคลายความโกรธความอาฆาตจนเค้าละได้ จนกระทั่งหลวงปู่มีบัญชาว่าได้เวลาที่เค้าละทิฐิแล้วจึงนำมาเป็นมวลสารหลักที่ฝังหลังล็อคเก็ต

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ฉลองอายุวัฒนมงคล ครบรอบ 94 ปี หลวงปู่แ&#
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 10:28:08 »
ขอบคุณมากเลยครับ วัดเกิดหลวงปู่พรุ่งนี้แล้วซิ

ขอให้หลวงปู่แข็งแรงๆ เป็นมิ่งขวัญแก่ลูกศิษย์ต่อไปเถิด ขอกราบนมัสการหลวงปู่แย้ม ปราณี วัดตะเคียนครับ ขอขอบคุณความเมตตาที่ให้ผมตลอดมา

ล๊อคเก็ตสวยงามมากเลย น่าเป็นเจ้าของครับ

ขอบคุณท่าน rastafa ที่นำเสนอให้ชมกัน    :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2553, 10:31:53 โดย ขุนแผน »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ฉลองอายุวัฒนมงคล ครบรอบ 94 ปี หลวงปู่แ&#
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 10:42:22 »
นำล็อคเก็ตของผมมาให้ชมครับ ชุปเปอร์จัมโบ้ไพร่วัด จัดสร้าง 99 องค์ เฉพาะศิษย์ภายในครับ ( ขออนุญาติทำตำหนิไม่เปิดเผยหมายเลข )

ด้านหลัง อุดผง เกษา ผงตะไบเสือปืนแตกรุ่นต่างๆ ก้านช่อเสือรุ่น5 และมวลสารสำคัญหนังหน้าผากเสือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2553, 10:44:53 โดย rastafa »

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
 ผม คนนึงที่เคยไปวัดท่าน เมื่อประมาณ 2ปีก่อน  แต่ไม่เจอท่านเพราะ ท่าน อาพาธ ครับ ก็เลยไม่ได้ลงนะ หน้าทองเสียดาย หลวงปู่ ครับ ขอให้หลวงปู่แข็งแรงๆ นะ อยู่กับลูกศิษย์ นานๆ

นะครับ ฝากลูกศิษย์ใกล้ชิด ดูแลท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ :001:
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
นมัสการหลวงปู่แย้ม ครับ  :053:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สุดยอดเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปัน :015:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
กราบหลวงปู่แย้ม ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรง ครับ :090:

ออฟไลน์ atbird

• ทุติยะ
  • **
ได้มาองค์ นุงเหมือนกันครับ
ขอบอกตามตรงนะครับ ของจริงสวยกว่าในรูปอีกครับ  :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใช่คุณ เบิร์ด คนเดียวกันกับที่ลงชื่อสำรองตอนจองป่าวคับ ถ้าคนเดียวกันจะบอกว่าคุณโชคดีมาก หลายคนอยากได้ยังไม่มีโอกาสได้ครอบครองเลยครับ ล็อคเก็ตชุดนี้จะว่าไปเป็นการจองเฉพาะภายในจริงๆครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพดีดีนะครับ ...  :114:

• ทุติยะ
  • **
ใช่ครับ ผมเบิร์ดเอง โชคดีได้ล็อคเก็ตชุดกรรมการมา
แต่ที่น่าเจ็บใจมากๆ คือ ล็อคเก็ตชุดประชาชนครับ
ผมไปงานวันเกิดมา เจอล็อคเก็ตชุดประชาชนตั้งแต่ แกะกล่องเปิดบูชาอันแรกยันอันสุดท้าย
ผมได้แต่ยืน เพราะ ไม่มีตังบูชา 5555+
รบกวนคุณ rastafa ช่วยโพส ภาพล็อกเก็ตหลวงปู่แย้มตั้ง ชุดไพร่วัดหน้า-หลัง กรรมการ หน้า-หลัง และชุดประชาชน หน้า-หลัง จำนวน
ขอรายละเอียด พิธีปลุกเสก พระเกจิ พระพุทธคุณ 9ล9
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :054: :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
บอร์ดทำไม เงียบจาง ครับ