ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามศิษย์วัดบางพระหน่อยคร๊าบ  (อ่าน 1041 ครั้ง)

ออฟไลน์ gulove22

• ตติยะ
การลงนะหน้าทองที่บางพระยังมีอยุ่รึป่าวครับ
แล้วมีข้อห้ามสำหรับผู้ทีจะไปลงหรือไม่
แล้วค่าพานครูรวมทั้งหมดจนเสร็จพิธีประมาณเท่าไรครับ
แล้วการลงนี่เป่าลงไปโดยจากแผ่นกระดาษหรือว่าเอามาป้ายที่หน้าผากก่อนแล้วหายไปครับ  :062:

ขอบคุณมากๆเลยน๊าคร๊าบ :050:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
1.ยังมีอยู่ ที่กุฏิใหญ่ โดย หลวงพ่อสำอางค์ ครับ
2.ข้อห้ามหลักๆไม่มี ประพฤติตนให้อยู่ในศีลในธรรมก็พอครับ
3.ค่าพานครูทำบุญ 20 บ.
4.ถ้าเป็นผู้ชายจะปิดแผ่นทองที่หน้าผาก ถ้าเป็นผู้หญิงจะติดแผ่นทองที่ลิ้นด้วยครับ
   คำตอบคร่าวๆ รอท่านผู้อื่นเสริมข้อมูลต่อไปครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มีอีกที่่ก็ที่กุติหลวงพี่ติ่งครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ปิดแล้วทองจะหาย หรือไม่หาย ก็ไปลองดู หนักไปทางอภินิหารเนอะ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ถ้าไปวัดบางพระ จะปลดล๊อคคำถามได้แน่นอน ...  :001: