ผู้เขียน หัวข้อ: -~ เชิญติชม เขี้ยวเสือโปร่งฟ้า ครับ ~-  (อ่าน 4667 ครั้ง)

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
:052:เชิญ ติชม ตามสบายเลยครับ อยากจะให้ทุกๆ คนที่เข้ามาดู แสดงความเห็นเกี่ยวกับ เขี้ยวเสือ เขี้ยวนี้ครับ ไม่ต้องเกรงใจนะ ครับ  :002: ย้ายจากกระทู้เก่ามาตั้งกระทู้ใหม่ครับ เพราะมีรูปสุดท้ายของกระทู้เก่าไม่เหมาะสมครับ ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วย ครับ :054:

:086: อยากจะขอคำแนะนำ พอดี ตอนนี้ กำลังหาร้านที่รับเลี่ยมเขี้ยวเสือ อยู่อ่ะ ครับ ใครที่มีร้านที่เคยไปทำหรือคนรู้จักไปทำก็ช่วยๆบอกต่อทีนะครับ ส่วนตัวผมเองอยากจะเลี่ยมทองด้วย หน่ะครับ แนะนำทีนะ หรือจะเอาแบบมาแบ่งบันกันก็ได้ครับ

-~ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับ ที่เข้ามาแสดงความเห็นหรือติชม เขี้ยวเสือของผม หรือแนะนำร้านที่เลี่ยมดีๆ   :089: :089: :089:~-

:109:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2553, 03:01:57 โดย guygra0000 »
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: -~ เชิญติชม เขี้ยวเสือโปร่งฟ้า ครับ ~-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 08:33:53 »
สวยครับ :015:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: -~ เชิญติชม เขี้ยวเสือโปร่งฟ้า ครับ ~-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 04:07:42 »
 :054: โปร่งฟ้าสวยมากๆครับ ผมว่าเป็นเขี้ยวบนซ้ายมหาเสน่ห์ครับ:054:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ค. 2553, 11:37:00 »
สวยโปร่งจิงๆๆเลย

เก็บไหวให้ดีๆๆน่ะครับ

สวยๆๆเเบบนี้หาไม่ค่อยได้ล่ะ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 06:47:52 »
สวยมากครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ ไทยพุทธ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 12:56:18 »
เอาแบบเขี้ยวเสือกลวงเหมือนกันมาให้ดูเป็นตัวอย่างครับ เป็นไอเดีย.. เจ้าของเก่าเค๊าทำด้านบนเป็นทองลงยารูปหน้าเสือ ฝาบนสามารถเปิด-ปิดได้ (แต่ปัจจุบันผมให้ร้านทองเชื่อมฝาปิด แล้วทำเป็นห่วงสำหรับห้อยแทน เพราะถ้าไม่เชื่อมฝาปิด เวลาห้อยฝามันจะเปิดได้) ไม่แนะนำให้เลี่ยมพลาสติกทั้งอันแล้วจับขอบ เพราะมันจะใหญ่เทอะทะมากครับ  * สำหรับร้านที่รับทำไม่ทราบครับ / ไม่สามารถถ่ายรูปด้านบนให้ดูได้เนื่องจากคุณภาพกล้องไม่ดี

"ถ้าโทษคน ไม่โทษใจตน จะเป็นคนหาแผ่นดินอยู่เป็นสุขไม่ได้" คติธรรมพระเดชพระคุณหลวงพ่อมหาโกศล วัดทับคล้อ พิจิตร