ผู้เขียน หัวข้อ: ตุ๊กตาทองหลวงพ่อแย้ม  (อ่าน 1536 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตุ๊กตาทองหลวงพ่อแย้ม
« เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 03:32:07 »
คือผมอยากทราบว่าตอนนี้ตุ๊กตาทองหลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม ขนาดแบบบูชา ที่วัดในกุฎิหลวงพ่อยังมีให้เช่าบูชาไหมครับ ถ้าไม่มีแล้วท่านจะสร้าง อีกครั้งเมื่อไรครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ตุ๊กตาทองหลวงพ่อแย้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 07:54:32 »
อยากทราบเหมือนกันครับ
ไม่น่าจะมีนะครับผมว่า
อยากได้ตะกรุด3หูครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 06:55:35 »
ตุ๊กตาทองผมไปช่วงสงกรานต์ยังมีอยู่ครับ
ส่วนตะกรุดไม่แน่ใจครับ....
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 08:27:16 »
ตอบครับยังมีครับ...กุมารทองส่วนเรื่องตะกรุดเดียวเข้าไปดูให้ครับ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 08:32:53 »
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้ไปที่วัดมาตุ๊กตาทองยังพอมีครับส่วนตะกรุดสามห่วงไม่มีแล้วครับผมยังต้องมาบูชาที่แผงหน้าวัดครับดอกละ 500
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 10:55:06 »
ตะกรุด 3 ห่วง ไม่ทันหรอกครับ ถ้าจะให้ทันก็ต้องโทรเช๊คกับทางวัดเลย

เพราะออกมาทีไร มีนายทุนมาเช่าไปหมด เช่าไปเกรงกำไล แย่ครับพวกนี้ ..  :069: