ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูพระขุนแผนทีครับ แถมพระโสธร ครับ  (อ่าน 3035 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalonmanza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

หลวงพ่อโสธร

ติชมด้วยนะครับ คืออยากทราบรุ่นนะครับ ขอบคุณมากครับ
พอดีใส่กรอบไว้ไม่กล้าแกะออกนะครับขออภัยด้วยครับ ของปู่ให้มา

ขอโทษครับ  คาถาบูชาพระสององค์นี้ครับ ขอแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2553, 01:36:38 โดย kalonmanza »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่มีใครทราบเลยหรอครับว่ารุ่นอะไรอะครับ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กริ่งโสธรน่าจะประมาณปี2510-12ครับ
ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ เข็มทอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขุนแผนเก๊ดูง่ายครับ มีตามสนามพระทั่วไป แถวท่าพระจันทร์ หรือพญาไม้ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ แนะนำด้วย ขุนแผนของปู่อะครับ ไม่ทราบเหมือนกัน แต่หลวงพ่อโสธร พ่อให้มา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
หลวงพ่อโสธร ถ้าของแท้ราคา คงหลายตั้งนะครับ ต้องรอ ผู้รู้มา ชี้ทางครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนด้วยนะครับ คือสภาพมองไม่ค่อยออกครับ แต่มันก็เกือย 30 ปี ขึ้นไปครับ พระกริ่ง

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนตัว่าสวยนะครับ แต่ดูยากครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยน่ะครับ
01. พระขุนแผน (ดูไม่ดีครับ)
02. พระกริ่งหลวงพ่อโสธร ถ่ายรูปไม่ชัดเจน ถึงชัดเจนก็พิจราณายากครับเพราะผิวพระสึกค่อนข้างจะเยอะ (อีกอย่างครับ..พระกริ่งโสธรรุ่นแบบเดียวกันนี้ ทุกวันนี้ยังมีจำหน่ายอยู่ที่วัดอยู่เลยครับ คือทางวัดมีอยู่หลายรุ่นหลาย พ.ศ ถ้าผิวพระมีลักษณะที่สึก จะทำให้พิจารณาลำบากครับ)

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

แนะนำติดชมกันด้วยนะครับ เต็มที

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขุนแผนองค์นี้ไม่ดีครับผิดเนื้อผิดพิมพ์
ส่วนหลวงพ่อโสธร แท้ครับ ปี 2506 .....ลุงต้อฟันธง...

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณมากครับ แท้ จริงห้อยคอต่อครับ 

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
 แง่ว .....    มาช้าไปตอบไม่ทัน

เสียดายหลวงพ่อโสธรน่ะครับพระสึกไปหน่อย แต่พุทธคุณสุดยอดครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณทุกท่านครับ ช้าหลังไม่สำคัญครับ ขอแค่ติชมกันเป็นพอ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ว่างๆ จะกลับบ้านแล้วไปถ่าย กรุพระของพ่อให้ครับ จะมาแบ่งกันชม มือใหม่อยากลองเล่นพระบ้าง

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สุดยอด ครับ กริ่ง แท้ ยังสวยอยู่ครับ :016:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ขุนแผนแบบ นี้ มี อยู่ 1องค์ ที่หิ้ง น่าจะเป็นสายฆราวาสสร้างอ่ะครับ
ไม่ทราบเหมือนกันว่า อ.ไหน
ข้างหลัง ลง นะ มหาละลวย  :015: :015: :015: :015: :015: :054: