ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ และ ตะกรุดหนังเสือ ของหลวงพ่อเปิ่น ครับ  (อ่าน 5195 ครั้ง)

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
เท่าที่มี อ่ะ คร้าบ บ :002: :109:

เหรียญ ปี37 ครับ ไม่รู้ชื่อรุ่นอ่ะ ใครรู้ก็ช่วยบอกทีนะครับ ที่เหรียญเขียน 10 มีนาคม 2537

ตีคู่มาเลย ครับ มากับเหรียญ ลิง กลกระบี่ ครับ ด้านหน้า

ด้านหลัง ครับผม

ด้านหลังอีกรูปครับ

มาต่อกันด้วย ตะกรุดหนังเสือ ลป.เปิ่น สร้างเองกับมือเลย ทัน ลป. แน่นอน ครับ

มาคู่อีกแล้ว ครับ มากับตะกรุดหนังเสือ รุ่น9ยอดครับ จากหนังเสือที่ ลป.เปิ่นท่านปลุกเสกทิ้งไว้ให้9ตัวครับ ก่อนที่ท่านจะมรณะ ครับ ทางวัดเลยจัดสร้าง *** เห็นว่า คณะลูกศิษย์ส่วนหนึ่งได้อาสาสมัครทำการลองของโดยใช้ใบมีดโกนหนวดกรีดแขนผู่ที่กำ ตะกรุด ไว้ปรากฎว่าคมมีดไม่ระคายผิว จนเป็นข่าวหน้า 1 เดลินิวและไทยรัฐ ครับ

ตะกรุดทุกดอก จะมีลายฝาครอบโค๊ดครับ กันปลอม (ส่วนตัวเช่ามาจากวัดเลยครับ พอดีไปวัดช่วงที่มีการปล่อยให้บูชาพอดีเลยได้มา ดีใจ :002:)

ปิดท้ายด้วย เหรียญกุมารทอง ลป. เปิ่น ท่านสร้างครับ ผมไปบูชามาที่กุฏิ หลวงน้าติ่งครับ ด้านหน้าเป็น "เทพฤาษี" ครับ

ด้านหลังเป็น "เทพกุมารทอง" น้องของกระผมเองครับ  :002:

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะครับ  02;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 03:30:08 โดย โองการยันนะรังสี »
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตะกรุดรุ่น 9พยัคฆ์ 2บารมี ไม่ใช่เหรอ... :062:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตะกรุดรุ่น 9พยัคฆ์ 2บารมี ไม่ใช่เหรอ... :062:

ผมก็ว่างั้นหละครับ รุ่น 9พยัคฆ์ 2 บารมี แน่นอน

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยๆ งดงามทั้งนั้น
ชอบเหรียญหนุมานมากครับ ยังไม่มีสักเหรียญเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 01:50:40 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ limpblind

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เปิดให้บูชาไหมครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ และ ตะกรุดหนังเสือ ของหลวงพ่Ū
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 10:43:34 »
ครับ ใช่ครับ แต่ตะกรุดมันชื่อ "ตะกรุดหนังเสือ9ยอด" ผมเลย ลงไปอย่างนั้น ขออภัยครับ พี่ๆ รีบไปหน่อย  :002:    :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 10:51:59 โดย guygra0000 »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีให้บูชาบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือ 9 พยัคฆ์ 2 บารมี ด้านในเป็นยันต์ 9 ยอดปั๊ม และมีเหล็กไหลอยู่ด้านใน (ลูกปืนรถจักรยานไหลไหไหลมา)
พุทธาภิเษกที่โบสถ์เก่า มีพระเกจิหลายรูปปลุกเสก แต่ไม่มีสายวัดบางพระนั่งปรกปลุกเสก ยกเว้น อาจจะมี หลวงพี่ตั๊ก /
หลวงพี่สมชาย อยู่ด้วย
แต่ก็ขลัง ดีนะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่มีใครสนใจผมเลยหรอเนี่ย คือผมอยากหามาบูชาอะครับ หาได้ที่ไหนเอ่ย

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือ 9 พยัคฆ์ 2 บารมี ด้านในเป็นยันต์ 9 ยอดปั๊ม และมีเหล็กไหลอยู่ด้านใน (ลูกปืนรถจักรยานไหลไหไหลมา)
พุทธาภิเษกที่โบสถ์เก่า มีพระเกจิหลายรูปปลุกเสก แต่ไม่มีสายวัดบางพระนั่งปรกปลุกเสก ยกเว้น อาจจะมี หลวงพี่ตั๊ก /
หลวงพี่สมชาย อยู่ด้วย
แต่ก็ขลัง ดีนะ

ขอโทษ ครับ มีครับพระสายบางพระ และท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดบางพระด้วย ครับ "หลวงพ่ออางค์" ไงครับ เป็นหนึ่งใน 9 รูปครับ มีดังนี้ 1. หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว 2.หลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน 3.หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร 4.หลวงปู่สิงโต วัดดอยแก้ว 5.หลวงปู่เล็ก วัดควนซาง 6.หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม 7. หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ 8.พลวงพ่อแผน วัดหนองติม 9. หลวงพ่ออางค์ วัดบางพระ นี้ล่ะครับเกจิอาจารย์ ที่ร่วมปลุกเสก

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่มีใครสนใจผมเลยหรอเนี่ย คือผมอยากหามาบูชาอะครับ หาได้ที่ไหนเอ่ย

ลองตั้งกระทู้ ถาม พี่ๆ น้องๆ ในกระทู้เอา ครับ ส่วนตัวผมเองคงไม่ปล่อยให้บูชาอ่ะ ครับ เก็บไว้ให้ลูกหลาน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

ไม่ใช่ที่จะมากำไลส่วนตัวนะ

บอร์ดเราไม่มีเจตนารมที่จะให้ซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลหากำไลส่วนตัวนะครับ

ถ้าจะซื้อขายลองไปพวก AMULET ดูครับ

ออฟไลน์ NEWZA191

• ตติยะ
ไม่ทราบว่าตระกรุดหนังเสือของพี่มีแต่หนังเสืออย่างเดียวหรือเปล่าครับผมได้มาดอกหนึ่ง

รูปบนกระทู้พี่ครับ ไม่ใช้ของผมครับ