ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องตะกรุด กับ เขี้ยวหมูตัน  (อ่าน 3650 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakraphan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เขี้ยวหมูตัน!
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือหรือไม่ก็ตะกรุดถั่วไป ถ้าเราไม่ใด้เช่าจากวัดเเต่กลับเช่าจากคนที่ขายของนั้ย webside ทั่วไป ของจะดีเหมือนกับเราเช่ามาจากวัดมั้ยครับ (หมายถึงของจะขลังมั้ย?) พี่ๆช่วยผมหน่อยครับค้องใจมากเลยเรืองนี้เพราะได้เช่าะกรุดหนังเสือของหลวงพ่อเปิ่น กับ เขี้ยวหมูตันจาก webside :054: กลัวของไม่ขลัง :079:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขอถามเรื่องตะกรุด กับ เขี้ยวหมูตัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2553, 07:12:22 »
กลัวแล้วตัดสินใจเช่าทำไมล่ะครับ

เช่าจากวัดไม่ดีกว่าเหรอ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ขอถามเรื่องตะกรุด กับ เขี้ยวหมูตัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2553, 07:31:09 »
เงินคุณแท้
    แต่ว่าของตามเวปจะแท้หรือเปล่า?
ตระกรุดหนังสือถักเขียวผมเห็นว่าง
เต็มแผงของเล่นเลย

ว่าแต่อีกเรื่อง
เขี้ยวหมูตันจริงหรือเปล่า?ก็ไม่ทราบ

ไปเช่าที่วัดดีกว่าเยอะครับ
ขอบคุณครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2553, 07:48:23 »
ผมไม่ใด้อยู่ไทยครับผมอยู่ norway ก็เลยไม่มีโอกาศที่จะเช่าที่วัด (เขี้ยวหมูตันจริงครับดูไม่ผิดเเน่เดียวว่างจะเอาภาพลง show ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ค. 2553, 08:48:02 »

ถ้าเขี้ยวหมูตันแท้ ถ้าคิดว่าไม่แน่ใจว่าใช่ของหลวงพ่อไหม เวลามีพิธีที่วัดและถ้ามาวัดได้ก็เอาเข้าร่วมพิธีเลยครับ หรือให้หลวงพี่ที่คุณนับถือท่านลงให้อีกครั้งสิครับขอให้ท่านเมตตาจารให้ด้วยยิ่งดีเลยครับ  ส่วนตะกรุดขอบอกตรงๆครับดูยากมากๆ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 03:03:53 »
ทองคำอยู่ที่ไหนก็คือทองคำเหมือนเดิมครับ เช่นเดียวกับพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลัง ถ้าเป็นของที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกแล้วจะอยู่ที่ไหนความขลังก็ไม่เสื่อมคลายครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 03:28:05 »
ทองคำอยู่ที่ไหนก็คือทองคำเหมือนเดิมครับ เช่นเดียวกับพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลัง ถ้าเป็นของที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกแล้วจะอยู่ที่ไหนความขลังก็ไม่เสื่อมคลายครับ
:054: :054: :054:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 03:52:16 »
ก้เลือกเช่าศูนย์พระที่เชื่อถือได้ก็ไม่น่าจะมีปํญหานะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 05:40:15 »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกทันที่ช้วยตอบคำถามของผม :054:

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 10:09:51 »
อย่าไปคิดมากครับ ถ้าพระแท้(ถ้าดูเป็นนะ) พุทธแน่นอนครับ

>>> ส่วนเขี้ยวหมูตัน นะ ครับ ขอบอกว่า มันเป็นอาถรรย์ ในตัวครับคือสักสิทธิ์ในตัว มีพุทธคุณอยู่ครับ แต่ถ้าผ่านปลุกเสก ก็ยิ่งดีใหญ่ครับ แต่ถ้ายังก็ไม่เสียหายครับเพราะสามารถใช้ได้เลย หรือไหมก้อนำไปให้อาจารย์ท่านอื่นปลุกเสกก้อได้ครับ  :077:
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]