ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบายศรี วันไหว้ครูแสดงมุทิตาจิต วัดป่าศรีมหาโพธิ์วิปัสสนาราม  (อ่าน 4891 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ภาพบายศรี วันไหว้ครูแสดงมุทิตาจิต วัดป่าศรีมหาโพธิ์วิปัสสนาราม เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม 2553   ธรรมเปิดโลก จักรวาล

บายศรีศาลเพียงตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณมากครับ สำหรับรูปภาพบายศรี
อนุโมธนาด้วย ครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตกใจ ตอนแรกนึกว่า พญานาคในภาพแรก สามารถอ้าปากเองได้ดังภาพที่ 2
พอดูดีๆ อ้าว นาคอยู่คนละเสา มีหลายตัว

สวยงามครับท่าน
คนคงร่วมพิธีเยอะน่าดู 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ werty_45

• ปฐมะ
  • *
เมื่อวัน วิสาขะบูชา  ก็ มีงาน  ได้ถ่ายรูปมาดูหรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ภาพบายศรี อลังการ  และควรค่าแก่การเก็บรักษาไว้

เป็นภาพที่มีคุณค่ามากมาย เก็บไว้ให้อนุชนคนรุ่นหลังได้ชมกัน

อยากไปถ่ายงานยิ่งใหญ่แบบนี้บ้างจังเลยคับ เป็นความชอบส่วนบุคคลครับผม