ผู้เขียน หัวข้อ: คาถามอญ  (อ่าน 7150 ครั้ง)

ออฟไลน์ popojung

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คาถามอญ
« เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 04:42:29 »
“อี อิ” กลั้นใจท่อง พร้อมทั้งใช้นิ้วชี้เพียงนิ้วเดียวพันชายผ้าขาวม้าก่อนคาดเอว  หรือชายเสื้อก่อนยัดลงกางเกง  คงทน แคล้วคลาด ปลอดภัยดีนักแล  เป็นคาถามอญโบราณ
ข้อห้าม – ห้ามพูดคุยขณะกินข้าว หรือปัสสาวะหรือขับถ่าย

คำแนะนำ - ถ้าจิตนิ่ง ดับทวารทั้งหมดได้ ช่วงอึดใจระหว่างท่องมนต์ จะยิ่งดีครับ จิตสำคัญคนโบราณบางคนจิตดีท่องคาถาแค่ตัวเดียว หรือ สองตัวเท่านั้น คาถาหรือมนต์ยังแรงเลยครับ หรือบางคนท่องแค่หัวใจของคาถาบทนั้นๆเพียงตัวเดียวก็เคยเห็นอยู่ ลองดูครับเอามาฝากพี่ๆน้องๆให้ลองใช้กันดูได้ผลไงบอกกันบ้างน่ะครับ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: คาถามอญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 05:08:23 »
“อี อิ” กลั้นใจท่อง พร้อมทั้งใช้นิ้วชี้เพียงนิ้วเดียวพันชายผ้าขาวม้าก่อนคาดเอว  หรือชายเสื้อก่อนยัดลงกางเกง  คงทน แคล้วคลาด ปลอดภัยดีนักแล  เป็นคาถามอญโบราณ
ข้อห้าม – ห้ามพูดคุยขณะกินข้าว หรือปัสสาวะหรือขับถ่าย

คำแนะนำ - ถ้าจิตนิ่ง ดับทวารทั้งหมดได้ ช่วงอึดใจระหว่างท่องมนต์ จะยิ่งดีครับ จิตสำคัญคนโบราณบางคนจิตดีท่องคาถาแค่ตัวเดียว หรือ สองตัวเท่านั้น คาถาหรือมนต์ยังแรงเลยครับ หรือบางคนท่องแค่หัวใจของคาถาบทนั้นๆเพียงตัวเดียวก็เคยเห็นอยู่ ลองดูครับเอามาฝากพี่ๆน้องๆให้ลองใช้กันดูได้ผลไงบอกกันบ้างน่ะครับ

จริงเหรอค่ะ เด๋วจะกลับไปถามที่บ้านดูนะค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2553, 08:13:39 »
คาถาอยู่ใหนครับ อีอิ ใช้หรือไม่

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2553, 04:04:56 »
เจี๊ยะเปิง= กินข้าว
ไม่อดไม่อยาก ครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2553, 04:07:00 โดย •••--สายัณ--••• »

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2553, 09:20:30 »
เอาไปใช้กับสาวมอญได้ไหมครับ อิอิ

"แม่เหมยนะแม่เหมย"

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 02:51:42 »
แล้วแต่จิต คน นะ

ต้องมี สมาธิดีๆๆ ศัทธา และเชื่อมั่น

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 05:10:11 »
เจี๊ยะเปิง= กินข้าว
ไม่อดไม่อยาก ครับท่าน

ต้อง เซิงดรัก ด้วยนะ เด๋วติดคอ ( พิมพ์ผิดหรือป่าวม่ายรู้ ) :004:

ออฟไลน์ popojung

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 08:30:56 »
ดั๊ด = น้ำ
เซิงดั๊ด = ดื่มน้ำ
ฮุมดั๊ด = อาบน้ำ
เจี๊ยะเปิง = กินข้าว
เจี๊ยะเปิงตอย = กินข้าวหรือยัง?
ฮุมดั๊ดตอย = อาบน้ำหรือยัง?
เซิงดั๊ดตอย = ทานน้ำมาหรือยัง?

ข้อมูลจาก ...อ.อูฐ ดอทคอม...
:016:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 02:32:52 »
ดั๊ด = น้ำ
เซิงดั๊ด = ดื่มน้ำ
ฮุมดั๊ด = อาบน้ำ
เจี๊ยะเปิง = กินข้าว
เจี๊ยะเปิงตอย = กินข้าวหรือยัง?
ฮุมดั๊ดตอย = อาบน้ำหรือยัง?
เซิงดั๊ดตอย = ทานน้ำมาหรือยัง?

ข้อมูลจาก ...อ.อูฐ ดอทคอม...

ว้าว มาเป็นชุด เลยแหล่มจริง คนมอญหรือปล่าวหรือหาในเว็บจ้าเนี๊ยะ

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 04:00:17 »
ต้องมี สมาธิดีๆๆ ศัทธา และเชื่อมั่น น่ะครับ :016: :015: